Announcement

Collapse
No announcement yet.

7300GT AGP เรื่องความร้อนคับ มาช่วยหน่อยฮะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 7300GT AGP เรื่องความร้อนคับ มาช่วยหน่อยฮะ

คือ ซื้อ7300GT ของXFX DDR2 256/128bit เป็นAGP

แล้วคือผมคล๊อก โดยใช้ตัวโปรแกรมที่มันมีให้มากับDriverอ่ะคับ

แล้วความร้อนมันขึ้นไปถึง 63 องศาอ่ะคับ

คืออยากรู้ว่าอุณหภมิมันสูงเกินไปไหม๊คับ

เล่นGranado Espada แล้วมันชอบแฮ้งค์หลุดออกจากเกมส์ทุกทีเลยคับ

เวลาที่overclockมันก็ร้อนเป็นธรรมดาครับ เขาถึงได้มีซิ้งค์พัดลมของแรมออกขายไงครับ ลองหาติดดูครับ

Comment

แล้ว63องศานี่ถือว่าสูงเกินไปสำหรับฮีตซิ้งธรรมดาไหม๊อ่ะคับ

Comment

ธรรมดาคับ ไม่ร้อนคับ

Comment

เราก็ใช้ XFX 7300GT AGP อยู่
          เราว่าหน้าจะเปลี่ยนซิ้งระบายความร้อนนะ เพราะมันเล็กมาเลย พื้นผิวที่สัมผัสกับอากาศเล็กอะ
          แต่เราไม่ได้เปลี่ยนนะ เพราะเราไม่ได้clock เดิมๆอะ

Comment

7300gt AGP ราคาเท่าไหร่ครับ แล้วพอจะทราบมั้ยครับว่าปัจจุบันมียี่ห้ออะไรบ้างที่ยังมีขายอ่ะครับ

Comment

XFX 3600 DDR2ราคาเมื่อกลางเดือนของร้าน JIB
              Inno 3540 ราคาของงานร้าน Big IT Summer Holiday หมดเขต 30 เมษา
              Winfast 4170 ราคาของงานร้าน Big IT Summer Holiday หมดเขต 30 เมษา
              Spark ราคาไม่แน่ใจ แต่ถูกกว่า XFX ราคาร้าน JIB

Comment

Working...
              X