Announcement

Collapse
No announcement yet.

_______ของถูก VS ของ มียี่ห้อ__________

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• _______ของถูก VS ของ มียี่ห้อ__________

ถ้าเป็นคุณ คุณจะเลือก CPU ตัวไหนครับ ใช้เล่นเกมส์ ดูหลังDVD แปลงไฟล์ และไม่ค่อยมีปัญหา เปิดคอมเป็นเวลานาน 3วัน จะแนะนำตัวไหนดีครับ และ main boadr รุ่นไหนดีครับ ผมะลปวดหัวมากเลยครับ

ตามงบเลยครับ

Comment

ถ้าเอาไว้แปลงหนัง C2D จะดีกว่า AM2 อ่ะครับ แต่ถ้าท่านไม่ซีเรียส AM2 ก็ประหยัดตังดีครับเหลือตังไว้อัก VGA กับแรมอีกเยอครับ ถ้าให้แนะนำ AM2 ผมเลือก 3600+ C2D เลือก E4300 แต่ต้องไป o/c หน่อยนะครับจะได้แรง!! อิอิ

Comment

E4400 น่าสนกว่านะท่าน....

Comment

ตามสไตร์เรยครับ

Comment

ต้องขึ้นอยู่ทีใจนะ..........ว่าชอบอะไร....แล้วพอใจอะไร....
            แรงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ............

Comment

Originally posted by dears View Post
              E4400 น่าสนกว่านะท่าน....
              E4400 ราคาเท่าไรครับ ซื้อร้านไหนงะ

Comment

แปลงไฟล์ c2d แซง amd ใสๆ

Comment

4400 ราคาประมาณ 6000 (ไม่เกิน) ร้าน JIB ไปดูที่ร้าน อย่ามัวแต่กกอยู่ในเว็บ

Comment

สำหรับผมถ้าเอาเป็นกลางอินเทล แต่ถ้าส่วนตัวAMDเท่านั้นครับ ^ ^

Comment

E4400 มันดียังไงครับ FSB 800 เองครับ

Comment

4400 bus 800 แต่แรงเท่า(มากกว่าในบางการทดสอบ) เมื่อเทียบกับ 6300

ที่สำคัญ ราคาถูกกว่า

Comment

ดู spec ของผมก็ได้ครับ ทำอย่างที่คุณว่ามาทั้งหมดนั่นแหล่ะครับ
                          ปิดคอมทุกวันพุธ 1 วันให้พักครับ ผมโหลดบิทตลอด+เล่นเกม+ทุกอย่างที่คุณว่ามาตั้งแต่
                          ซื้อเครื่องมาเมื่อเดือนกุมภา 07 แล้วครับ ก็ปรกติดีครับ

Comment

คุ้มเงิน(ประหยัด)ก็AM2คุ้มค่าดี แรงๆก็Core2Duo ครับฉุดไม่อยู่ ไม่มีใครได้เปรียบเสียเปรียบ

Comment

สรุป ท่าต้องการประหยัด AMD แล้วรุ่นไหนของAMDแรง สุดครับ ท่าต้องการแรง E4400
                              ถ้าเอา AMD ตัวไหน ที่ ความแรงเท่ากับ E4400 ครับ

4200+ ATHLON64 X2 (Original) L2 = 256x2 K , 64 BIT Support DDR2 3-Y 4,520

สรุปถ้าผมเอาตัวนี้ แนะนำ บอดรุ่นไหนดีครับ มันกู้ไฟล์ไว้กว่า intel รึป่าวครับ และ โอนถ่ายข้อมูล ตัดต่อเพลง ด้วย ผมกะว่า เล่นไอ้ตัวนี้ ไปก่อน แล้ว พอ 4core ของ Intel มาค่อยเปลี่ยน หรือ ผมจะเล่น E4400 ไปเลย ครับ แล้วก็ไม่เปลี่ยนเลย จนกว่าคบ2 ปีอันไหนดีกว่าครับ
                              Last edited by momaymint; 22 Apr 2007, 16:58:04.

Comment

Working...
                              X