Announcement

Collapse
No announcement yet.

Ram bus667กับ800 ต่างกานมากไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Ram bus667กับ800 ต่างกานมากไหมครับ

ผมจะซื้อคอมใหม่แต่ว่างบมานบานปลายๆ เลยอยากลดมาเล่นแรม667 แต่ก็ไม่รุว่าประสิทธิภาพโดยรวมจะลดมามากไหมอ่าครับ
    นี่เป็นสเป็กเครื่องนะครับ
    Core 2 Duo E6320
    Asus P5N-E SLi
    XFX 8800GTS 320mb
    WD 320Gb SATAII
    Enermax Liberty 500W
    Asus Vento 3600 case
    เนี่ยอ่าครับสเป็กประมาณนี้ แต่ตอนนี้งบมานก็เกินไปนิดนึงแล้วช่วยแนะนำแรมให้ทีครับ
    ว่าควรเอาตัวไหนดี ไม่เน้นคล็อกนะครับใช้งานที่มาตรฐานเลย (บัส800 ขอไม่เกิน6พันนะครับ)

Kingston D9GMH เลยคับ

ไฟเดิมๆ 1.8 volts 4 4 4 12 800 Mhz เนียนๆ

1GB*2 ราคา ต่ำกว่า 6000

ปล Bus เดิมๆมัน 533 แต่วิ่งได้ถึง 1200
    Last edited by battlecruiser; 17 Apr 2007, 15:41:57.

Comment

บัส 800 ก็มีครับ ดูที่นี่เลย http://rapidshare.com/files/24517581/HK1.mpg.002

Comment

มีแบบ800 โดยไม่ต้องมานั่งอัดเองไหมครับ เครื่องนี้เค้าใช้แบบเดิมๆนานๆเลยกะถนอมเป็นพิเศษ
        เอาแบบ800มาเลย ราคาไม่เกิน6000 พอหาได้ไหม

Comment

Originally posted by X[hunter] View Post
          มีแบบ800 โดยไม่ต้องมานั่งอัดเองไหมครับ เครื่องนี้เค้าใช้แบบเดิมๆนานๆเลยกะถนอมเป็นพิเศษ
          เอาแบบ800มาเลย ราคาไม่เกิน6000 พอหาได้ไหม
          เพิ่มอีก ไม่กี่ร้อยนะครับ เอา G.Skill บัส 800 NQ ซิ้งสีแดงๆ 1GB*2 ราคา 6 พันกว่าๆ
          เจ้าของร้านบอกเพิ่มไฟ ปรับ CL4 ได้ แต่ผมไม่ปรับ ใช้เดิมๆ CL5 อิอิ
          รีวิว ลองหาดูก็ได้ครับ OCZ เคยทดสอบไว้แล้ว

Comment

http://www.overclockzone.com/zolkorn...bnq/index.html

Comment

บอดตัวนี้ไม่ขี้เหร่นะครับ ไม่ลากจะเสียดายนะ

แล้วก็การเลือกแรมเนี่ย สำคัญมากนะครับ

มีท่านนึงเค้าใช้บอดตัวนี้แล้วมาปรึกษาผมว่าลากยังไง

พอผมบอกวิธีไป เขาลากไปได้เยอะกว่าผมอีกครับ ของผมมันก็ไปแต่ไม่เสถียร

เขาไปแตะ 3Ghz เนียนๆเลย แบบผ่านทุกการทดสอบน่ะ ผมคิดว่าเพราะแรมเค้าดีกว่าผมครับ ถึงบอดมันจะปรับบัสแรมให้ต่ำกว่าCPUได้ ผมคิดว่ามันก็ต้องใช้แรมดีๆอยู่ดี ถึงจะเสถียร

นอกเรื่องไปขออภัยนะครับ

ยังไงลองตัดสินใจดูดีๆครับ ทุกอย่างดีหมดแล้วจริงๆ หาแรมดีๆอีกซักคู่จะเป็นไรไป

หาแรมดีๆไว้อีกคู่ แล้วจะได้อะไรดีๆอีกเยอะเลยครับ

Comment

คือเครื่องของเพื่อนอ่าครับ มานก็กะเล่นทนๆไม่ต่ำกว่า4-5ปีอ่าครับ ผมก็เลยบอกว่างั้นก็ไม่ต้องไปลากมานละกัน เพิ่มอายุการใช้งานไปได้อีกหน่อย

Comment

D9GMH Bus 533ไปเลยน้องเอ้ย 533@1200

Comment

ผมมีขายทั้งคู่เลย มาซื้อกับผมดิ จะเอาแบบไหนบอก
                    G.SKILL NQ and KINGSTON D9GMH

Comment

Working...
                    X