Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยู่หอพักไม่มีเน็ต ช่วยหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยู่หอพักไม่มีเน็ต ช่วยหน่อย

คือผมอยากรู้ว่ามีเน็ตแบบไม่ต้องใช้โทรศัพมัยครับ ของเจ้าไหน แล้วก็ใช้อะไรบ้าง ราคาบริการด้วยยิ่งดีครับ

ลองใช้aircardดูคับ

ลองไปคุยกับเจ้าของหอก็ได้นะเพื่อเขาจำทำเน็ตให้ทั้งหอเลย ผมเคยลองแล้วเขาก็ติดไวร์เลสให้เลยอะ

Comment

Aircard ก็ดีนะครับ
      แต่ถ้ามีมือถือที่ Support Edge ก็หาPackage Unlimited GPRS ของเจ้ามือถือไหนก็ได้
      ที่ดูๆมาก็มีของ AIS กับ True ตกเดือนละ 990 ไม่เกินนี้
      แล้วใช้มือถือนั้นแหละต่อเนต ประหยัดไม่ต้องไปซื้ออุปกรณ์เสริม
      เล่น Web MSN ก็ ok แต่เกมส์ Online กระตุกหน่อย

Comment

ขอบคุณครับแล้วจะไปลองหาดู

Comment

ถ้าได้ CDMA 1X ของ Hutch ก็ok เหมือนกัน
          ไปเทส มา ต่อด้วยมือถือของ Hutch Kyocera(ถูกป่าวหว่า)เทสเว็บ ได้ประมาณ 105Kbps
          ส่วนLatency ไม่มากนัก น่าจะพอเล่นเกมได้

Comment

ผม ย้าย หอ มา อยู่ คอนโด ขอ เบอร์ ต่อ เน็ต สบาย จัย งิงิ

Comment

มือถืออ่ะครับ ไม่ยาก
              เล่นเน็ต คุยเอ็ม สบาย เล่นเกมก็ต้องทำใจ

Comment

แหม...ผมม่ะรวยขนาดนั้นนิครับ ทำใจ

Comment

CDMA ของ กสท ครับ จ่ายเดือนล่ะ 599 บาท ความเร็ว 157k ครับ มีให้เลือกทั่ง แบบโทรสัพบ้าน หรือจะเอาแบบมือถือ เปงกล่องก็มีครับ ทุกเครื่องทุกแบบจะมีสาย usb ให้ครับต่อใช่งานกะคอมได้เลยครับ มีแบบโทรฟรีทั่งวันเดือนล่ะ 399 ถ้าเอาเล่นเน็ตและโทรฟรีสองโปรโมชั่นนี่เขาลดพิเศษ เหลือ 700 บาทครับทั่งโมรฟรีเล่นเน็ทฟรีเอาไปเลยครับ

Comment

http://www.catcdma.com/product/index.html เข้าไปดูเลยครับ..

Comment

ถ้าเอาไว้เล่นเกมออนไลล่ะครับ อย่างBF เงี่ยพอไหวมัยครับ

Comment

แนะนำคุยกะเจ้าของหอเลยคับว่าเราจะติดไว้ใช้เอง หอผมเน็ตเน่าก็เลยบอกเจ้าของเค้าก็ให้น่ะครับ
                        ก็ต่อมาใช้เองคนเดียวเลยแรงสะใจ แต่เวลาเดินสายต้องระวังหน่อยอย่าให้ไปรกหอแค่นั้นอ่ะครับ

Comment

Originally posted by kurak View Post
                          CDMA ของ กสท ครับ จ่ายเดือนล่ะ 599 บาท ความเร็ว 157k ครับ มีให้เลือกทั่ง แบบโทรสัพบ้าน หรือจะเอาแบบมือถือ เปงกล่องก็มีครับ ทุกเครื่องทุกแบบจะมีสาย usb ให้ครับต่อใช่งานกะคอมได้เลยครับ มีแบบโทรฟรีทั่งวันเดือนล่ะ 399 ถ้าเอาเล่นเน็ตและโทรฟรีสองโปรโมชั่นนี่เขาลดพิเศษ เหลือ 700 บาทครับทั่งโมรฟรีเล่นเน็ทฟรีเอาไปเลยครับ
                          ผมใช้อันนี้อยู่ จริงๆก็มีADSLแหละ แต่พ่อทำงานที่CAT เลยสอยมา1เครื่อง
                          สบายใจ ยกขึ้นบ้านลงบ้าน สะดวกๆ โทรได้อีก อิอิ

Comment

Originally posted by BlackJustice View Post
                            ถ้าเอาไว้เล่นเกมออนไลล่ะครับ อย่างBF เงี่ยพอไหวมัยครับ
                            ผมเช่นกันครับ ท่านทั้งหลายช่วยหน่อย air card ของhutch พอเล้นได้ป่าว?

Comment

ผมเข้าไปดูเวบของHutchแล้วครับ เข้าไปดูในบอร์ด บ่นกันตรึมเลยครับ เน็ตCDMA 1X ช่วง
                              3เดือนมานี้ช้ามากๆ เทสเวบได้แค่20-32kbps คนเค้าจะเลิกใช้กันแล้วอะ

Comment

Working...
                              X