Announcement

Collapse
No announcement yet.

Board Gigabyte DS3 ไม่รองรับ HDD แบบIDE เหรอครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Board Gigabyte DS3 ไม่รองรับ HDD แบบIDE เหรอครับ

รองรับแต่ SATA2 อย่างเดียวเลยเหรอ แล้วมีวิธีที่จะทำให้ใช้กับ HDD แบบ IDE ไมครับ ช่วยผมที

ครับ มันห่วย ต้อง ds4 ขึ้นไปครับ บอร์ดนี้มีปัญหาเยอะ จริงๆแล้วก็ใช้วิธีตั้ง slave /master กับ cd-romสิครับ

Comment

Originally posted by ผู้มาเยือน View Post
      ครับ มันห่วย ต้อง ds4 ขึ้นไปครับ บอร์ดนี้มีปัญหาเยอะ จริงๆแล้วก็ใช้วิธีตั้ง slave /master กับ cd-romสิครับ
      มั่ว

Comment

นั่นสิครับ DS4มันก็เหมือนกันนั่นแหละ แล้วก็เหมือนกับบอร์ด965ทุกตัวด้วย อินเทลเค้าตัดฟังก์ชันของIDEออกไปจากICH8แล้ว ที่เราใช้IDEได้ช่องเดียวนั่นเป็นจากJMicron controlerครับ

Comment

Working...
        X