overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 14 of 14

Thread: ใครเคิยเล่น test drive unlimited แล้วบองมังสิงว่าสนุกไมครับ

tyg
    Guest

Default ใครเคิยเล่น test drive unlimited แล้วบองมังสิงว่าสนุกไมครับ

ผมเคิยเล่น test driveมาทุกภาคแล่วผมชอบที่สุดคือภาค 3 มันมากครับ แต่อยากรรู้ว่า
    test drive ulnimited จะมันกว่า test drive 3 ไมครับ แล้วมีรถตำรวจเยอไม

OverclockZone Member

ตำรวจไม่ค่อยมีครับ ไล่ไม่โหดเหมือน NFS แต่ผมว่าลงตัวดีครับ ตำรวจจะไล่เราก็ต่อเมื่อชนรถชาวบ้านเค้าอ่ะครับ ฝ่าไฟแดง หรือขับเร็วก้ไม่ไล่ครับ แล้วก็จะเลิกไล่เอาง่ายมากๆ

มันจะเป็นการขับรถบนเกาะฮาวายอ่ะครับ ซื้อรถไว้เรื่อยๆ มีซื้อบ้าน แต่งรถ นิดหน่อยเท่านั้นคับ

เทสไดรืฟ ผมก็เพิ่งเคยเล่นก็ภาคนี้แหละครับ ภาคก่อนๆไม่เคยเล่นเลยครับ

ส่วนตัวผมว่าเจ๋งดีครับ อิอิ

ไม่ได้เรื่องเลยเกมส์นี้(สำหรับผม) ลบเกมส์นี้ทิ้งหลังจากอดทนเล่นกว่า 2 ชั่วโมง ภาพของเกมส์เปิดทุกอย่าง มันก็ไม่สวย(7600) ฉากแข็งไม่มีชีวิต เป็นแท็กทูนแปะๆ หน้าคนอุบาทมากๆ การแข่งรถไม่ท้าทาย หรืผมเล่นไปไม่ถึงไหนก็ไม่รู้ และๆๆๆๆๆๆ มันมีข้อดีไหมเกมส์นี้ เกมส์นี้ใน 360 ไม่ได้ดังเลยเงียบกริบT-T

OverclockZone Member arkhom's Avatar

ผมว่ามันบังคับยาก แล้วก็แข็งทื่ออย่างเค้าว่าครับ เนื้อเรื่องไม่เร้าใจค่อนข้างต๊องด้วย(ความเห็นส่วนตัว)
    ดูในริวิวเหมือนภาพจะสวย แต่พอเล่นจริงไม่เป็นอย่างนั้นอะดิ สรุปว่าซื้อ DVD มาแล้วเสียดายตังชิบหาย
    แต่ยังเก็บไว้รองขาโต๊ะตั้งคอมอยู่ไม่ได้ทิ้ง

OverclockZone Member Freekickgundam's Avatar

เลิกเล่นเพราะว่า
    ซุปเปอร์โมเดลหน้าเหมือนกันทั้งเกาะ
    ขึด!!

OverclockZone Member Zepia's Avatar
    Alternate Reality

Quote Originally Posted by Freekickgundam View Post
    เลิกเล่นเพราะว่า
    ซุปเปอร์โมเดลหน้าเหมือนกันทั้งเกาะ
    ขึด!!
    เห็นด้วยอย่างที่สุด 55+

แต่ผมชอบนะ เกมนี้
    มีรถน่าขับเยอะ แ้ล้วก้อแต่ละคันนี่แทบจาเรียกได้ว่า simulate มาเลย
    ไม่เหมือน NFS ที่เป็นอาเขตเข้าไปทุกวี่ทุกวัน

ผมว่า TDU นี่เค้าเน้นเรื่องขับกินลมชมวิวมากกกว่ามานั่งแข่งเอาเป็นเอาตายน่ะครับ
    ถ้าท่านเป็นคนชอบรถ และชอบขับรถ อาจจาสนุกกับเกมนี้ก้อได้นะ

OverclockZone Member กบในกะลา's Avatar

ชนรถชาวบ้าน พังยับ แต่รถตัวเองทำมาจาก แต่อัลมาไทต์ไงหว่า ชนไม่ยักกะพัง

ไม่สมจริงเท่าไหร่ เล่นยาก กินการ์ดจอเยอะมาก แต่ภาพที่ได้ไม่สวยเอาซะเลย
    เอาไปเทียบกับ flatout2 ดูจะภาพสวยกว่าเสียอีก

ผมให้คะแนน 5/10 ก็แล้วกันครับ พอเล่นเพลิน ๆได้

OverclockZone Member Apest's Avatar

ผม ซื้อมาแล้วผิดหวัง

GTA มันส์กว่าเยอะ

Banned

มันเน้น ภาพสมจริง เนื้อเล่นเกมส์ ไม่มันส์เท่าไหร่ แนะนำเล่น FlatOut 2 ซิครับ ^_^

OverclockZone Member Teynako's Avatar

Wink

ภาพสวยดีนะ

ลองเ่ล่นดูแล้วจะรู้ว่าภาพที่เห็นข้างบนนะ......ห่วย

bvxs
    Guest

ใช้ ไม่หมอน need for speed cabon เลิย cabon ยังสวยกว่าอีกครับสาวก็สวยอู้ชอบ

Thumbs down

ถ้าคนรู้เรื่องรถชอบรถจริงๆ ผมว่าเล่นหนุกนะ ถ้ามีพวงมาลัยสุดยอดเลย ภาพสวย ถ้าการ์ดจอไหว

NSf ผมว่ามันออกแนวต๊องมากกว่า ออกแนวเวอร์ด้วย ไม่ค่อยเหมือนจริง

OCZone TV-Host KiDMaioRKz's Avatar

คนที่ใจรักการขับรถ แต่ไม่มีตังซื้อรถ ราคาแบบนั้นจริง ก็เล่นเหอะครับ เกมนี้ ไม่น่าผิดหวัง

ปล. หมายถึง ขับรถเล่นนะครับ ไม่ใช่ ไล่แข่งกัน เพราะมันเหมือนจะเป็นเกมแนว simulate มากกว่า แข่งรถครับ
    GLORIOUS PC MASTER RACE
    May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Bookmarks

Bookmarks