Announcement

Collapse
No announcement yet.

กล้อง webcam ใน windows7 ใน My Computer หายไปไหนครับ [Lenovo Y450]

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• กล้อง webcam ใน windows7 ใน My Computer หายไปไหนครับ [Lenovo Y450]

กำลัง งง ครับ

ว่าไอคอน เว็บแคม ที่อยู่ในมายคอม
    ตอนใช้วินโดวส์ xp มันหายไปไหนครับ

อีกอย่าง ตอนลง driver มันก็บอกว่าไม่ได้ต่อกล้อง ลงไม่ได้

แต่ใช้เล่นเอ็มได้ปกติครับ แต่ใช้ถ่ายรูปไม่ีได้อ่ะครับ TwT

พอลง software หรือ driver กล้อง มันก็ไม่ยอม บอกว่ากล้องไม่ได้ต่ออยู่ ทำไงดีครับบ

======

อีกอย่าง คือ ใช้วินโดวส์ 7 อยู่
    ตัวโปรแกรม Lenovo Dasktop Navigator ไม่เห็นจะใช้ได้เลยครับ ทำไงดีครับ
    Last edited by Garlamare; 6 Jul 2009, 01:52:05.

ผมใช้ปุ่มปรับลดแสง ที่เป็นลูกศรขึ้นลงไม่ได้อ่า - -

Comment

ดันๆๆ

Comment

Originally posted by Garlamare View Post
        กำลัง งง ครับ

ว่าไอคอน เว็บแคม ที่อยู่ในมายคอม
        ตอนใช้วินโดวส์ xp มันหายไปไหนครับ

อีกอย่าง ตอนลง driver มันก็บอกว่าไม่ได้ต่อกล้อง ลงไม่ได้

แต่ใช้เล่นเอ็มได้ปกติครับ แต่ใช้ถ่ายรูปไม่ีได้อ่ะครับ TwT

พอลง software หรือ driver กล้อง มันก็ไม่ยอม บอกว่ากล้องไม่ได้ต่ออยู่ ทำไงดีครับบ

======

อีกอย่าง คือ ใช้วินโดวส์ 7 อยู่
        ตัวโปรแกรม Lenovo Dasktop Navigator ไม่เห็นจะใช้ได้เลยครับ ทำไงดีครับ
        ต้องลง Register tools ก่อนครับแล้วถึงจะลง desktop navigator มันอยู่ในแผ่นอยู่แล้ว หรือไม่ก็เลือกโหลดตามลิ๊งในลายเซ็นผมครับ

ส่วนเรื่องกล้อง ลองลง driver ใหม่อีกที และ software ที่ใช้เปิดกล้องนี่คงต้องลองหาเอาครับ แต่ผมลองเล่น msn เปิด webcam ก็ใช้กล้องได้ปกตินะครับ

Comment

ลองหาโปรแกรม amcap มาลงครับเอาไว้ใช้previewกล้องwebcam

Comment

Originally posted by Magpul View Post
            ผมใช้ปุ่มปรับลดแสง ที่เป็นลูกศรขึ้นลงไม่ได้อ่า - -
            ผมก็เป็นครับ มันทะเลาะกัน ผมเป็นเนี่ยะผมใช้ 7 64บิทนะ 32บิทไม่เป็น แต่ดันเห็นแรมไม่เต็ม เห้ออออ

ใครรู้ทางออก แก้ปัญหาทีคร๊าบ

Comment

ใช่ครับใน my computer ของ windows7 ไม่มีกล้องให้ review ดูครับ

Comment

ขุดมาเพื่อ???

Comment

เออแฮะ ผมก็มีปัญหานี้ ใช้ Google ตามลิ้งนี้มา มาเจอโพสสุดท้ายนี้อึ้งเลยครับ

บางคนเขาไม่รู้จริงๆ เหมือนผมเลยขณะนี้ ดังนั้นถ้าคุณรู้ ช่วยแปะลิ้งที่เขาต้องการหาเพื่อตามไปไม่ดีกว่าหรอ
                  ผมคงต้องไปที่ลิ้งอื่นต่อละครับ เซงเป็ด

Comment

Code:
                     ใช้ตัวนี้ก็ได้ครับ Cyber YouCam 5

http://www.mediafire.com/?69mh4ni4n2wtnaz

Comment

Working...
                    X