Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนทีครับ

คือแบบว่าผมต้องการซื้อคอมใหม่ เลยอยากทราบระหว่าง เมนบอร์ดสามตัวนี้ว่ามีข้อแตกต่าง ข้อดี ข้อเสียอย่างไรครับ แล้วถ้าเป็นคุณ เลือกตัวไหนระหว่าง

1. ASUS "P5B" Intel P965 Express Chipset Mainboard for Intel LGA 775 CPU Retail

2. Gigabyte "GA-965P-DS3 R3.3" Intel P965 Express Chipset Mainboard for Intel LGA 775 Retail

3. ASUS "M2N-SLI Deluxe" nVidia nForce 570 SLI MCP Chipset Mainboard for AMD Socket AM2 Retail

เอาแบบเน้นเล่นเกมส์ (ผมงบน้อยมีปัญญาแค่นี้ สามตัวนี้)
    ปล1.ผมยังไม่ดูอุปกรณ์ตัวอื่น คือกะเล็งไปทีละอย่างอ่ะคับ ตอนนี้เอาเมนบอร์ดก่อน และแม่บอกว่าจาไปซื้อให้ เอิ๊กๆ แต่ภายในอาทิตย์นี้
    ปล.2 ผมมือใหม่คับ ถ้าผิดพลาดประการใด ขออภัยด้วยครับ

2. Gigabyte "GA-965P-DS3 R3.3" Intel P965 Express Chipset Mainboard for Intel LGA 775 Retail

คือคำตอบสุดท้าย ส่วนเห็นผลรอท่านถัดไป

Comment

สวยงาม..ลากมัน..พวกคาปาซิเตอร์หรือไอซีเป็นของเกรด A มีคุณภาพ..ราคาก็โอเค..รองรับซีพียูได้อีกหลายตัว

Comment

น่าจาบอกงบมาด้วยนะ ใน3ตัวนั้นก็ DS-3 เลยแจ่มสุด

Comment

P5N-E SLi ไหมครับ 5พันเองเกินมานิดเดียว แต่เล่นเกมผมว่าโอเคเลยนะครับ

Comment

ASUS P5B หากใครชอบASUSแล้วจะเล่นตัวนี้ ขอแนะนำให้ข้ามไปเล่น ASUS P5B Deluxeเลยครับ เพราะP5Bมันลากไม่ไปครับ ให้ปรับBiosได้ไม่เยอะครับ

จาก3บอร์ดที่ให้มาคงต้องเน้น DS-3ครับ คุ้มค่าสุด

Comment

ขอโทดนะครับ คือแบบว่าผมไม่ OC อ่าคับ ควรเลือกตัวไหนดี ส่วนเรื่องงบก็ 6000-7000 ครับ

Comment

Working...
              X