Announcement

Collapse
No announcement yet.

พวกท่าน MOD ทั้งหลาย โมเครื่อง อย่างไร ให้ ไร้ ฝุ่น ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ยากครับพี่น้อง ลดลงได้แต่หายไปเลยคงยาก

Comment

หลักๆห้องที่เล่นต้องสะอาดมากๆ

Comment

ตัวผมใส่ที่ดักฝุ่นหรืออะไรก็กันไม่อยู่ เนื่องจากเปิด 24 ชั่วโมง
        ผมจึงหมดหนทางแก้ครับ ได้แต่ทน อิอิ

Comment

ต้องข่มขืนฝุ่นครับ .... ฝุ่นจะได้อาย ไม่กล้าสู้หน้า จะได้ไม่เกาะ

Comment

ซื้อฟิลเตอร์กรองฝุ่นของ 3 M ที่เอาไว้เปลี่ยนกับแอร์ มาติดตรงช่องที่เราติดพัดลมดูดเข้าครับ
            ติดให้แนบสนิทโดยใช้เทป 2 หน้าแบบบางอะครับ
            แล้วก็ใช้เทปย่นปิดรูต่างๆ ที่เหลือของเคส
            แผ่นฟิลเตอร์ไม่แพง มีตั้งกะ 1xx-5xx บาท ราคาตามขนาด
            ของผม 3-4 เดือนเปลี่ยนที ในเคสฝุ่นน้อยมากครับ แต่ตัวฟิลเตอร์ดำสุดๆ ครับ ^^'
            เล่นห้องธรรมดาไม่มีแอร์เปิดโหลดบิททั้งวัน ลดฝุ่นในเครื่องได้มากกกกก เลยครับ

Comment

หึหึหึ

Comment

ทำห้องให้สะอาดที่สุดก่อนดีมั้ยครับ

ต่อให้กรองแค่ไหนก็ไม่ 100% ถ้าห้องท่านยังฝุ่นมากมายอยู่

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
                  หึหึหึ
                  ยังใช้ได้ดีอยู่รึป่าวท่าน

Comment

Originally posted by TNTm64 View Post
                    ยังใช้ได้ดีอยู่รึป่าวท่าน
                    ยังอยู่สภาพนี้ 2.8E 60 C+

เปิดใช้ทุกวัน

Comment

ทำเป็น Fanless PC เลยครับฝุ่นน้อยสุด

Comment

ยากที่จะไม่มีฝุ่น ผมว่าหมั่นเช็ดและปัดฝุ่นดีกว่า

Comment

ถ้าจะให้มีฝุ่นน้อยผมว่าติดเครื่องดูดฝุ่นแทนพัดลมดูดลมออกจากเคสสิครับ
                          รับรองเย็น ไม่มีฝุ่นด้วย
                          อิ อิ ล้อเล่นอ่ะครับ

Comment

เจงๆแล้วผมว่า
                            ยังไงๆมันก็มีฝุ่นหละครับ

ไม่ว่าเครื่องของท่านจะเป็นแบบ fanless
                            ใช้เครื่องดูดฝุ่นมาดูด
                            หรือจะอยู่ในห้องแอร์

ถ้าจะให้ไม่มีฝุ่นจริงๆคงจะต้องทำห้องปลอดฝุ่นครับ
                            แบบห้อง server ที่มีการกรองฝุ่นละอองตลอดเวลา

ซึ่งจริงๆแล้ว เราใช้แบบบ้านๆ ก็คงไม่จำเป็นต้องทำถึงขนาดนั้น
                            แค่หมั่นปัดฝุ่นและดูแลมันหน่อยก็โอเคแล้วครับ

^^

Comment

ไม้ปัดขนไก่ ปัดทุก2อาทิตย์ เลยคับ....

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
                                ยังอยู่สภาพนี้ 2.8E 60 C+

เปิดใช้ทุกวัน

Comment

Working...
                                X