Announcement

Collapse
No announcement yet.

8800 gts psu 460 เอาอยู่ไหม oc นิดหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 8800 gts psu 460 เอาอยู่ไหม oc นิดหน่อย

spec ที่กำลังจะซื้อคอม
    e6300
    ram 1 gb
    vga 8800
    maintborad ds3

ปล psu 460 wat เอาอยู่หรือเปล่าถ้า oc ไม่มาก

อยู่

Comment

ผมว่าอยู่แบบมะเต็มหน่วยอะ(วัตแท้นะคร๊าบ) PSU มันจะโหลดหนักตลอดเวลาอะจิ เพราะสิ่งที่เรารู้กัน 8800 บริโภคไฟขนาดไหน ยิ่งเวลาเล่นเกมส์ที่มีกราฟฟิคสูง ๆ นะ มะต้องห่วงกระชากไฟแบบว่า บ้าพลัง ผมว่าถ้าจะให้ดี 550W ขึ้นไปจะเป็นดีที่สุดครับ ไม่ว่าจะ oc มากหรือน้อย เพราะ "เผื่อเหลือดีกว่าเผื่อขาดครับ" !!!

Comment

พอครับ เหลือเฟือเลยแหละ

Comment

PSU กระป๋องป่าว
          หากใช่ก็พอ แต่เปิดไปนานๆมันจะโหลดไม่ไหวนะจิ เพราะPSU เสื่อม จ่ายไฟถดถอยลง

Comment

สบายๆ

Comment

เหลือๆครับ ขอโทษที่ขุดกะทู้ครับ
              Last edited by jarr; 29 Nov 2010, 21:54:58.

Comment

Originally posted by jarr View Post
                ..
                รูปลายเซ็น เทพจิงๆ

PSU อยู่ครับ 8800 GTS ไม่แรงมาก

Comment

ป้าดๆๆๆๆๆๆๆ กี่ปีแล้วเนี่ย

Comment

Working...
                  X