Announcement

Collapse
No announcement yet.

CPU Box กับ NoBox มันต่างกันยังไงครับ..

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• CPU Box กับ NoBox มันต่างกันยังไงครับ..

ครับ.. มีกล่องกับไม่มีกล่อง ราคถูกผ่านนะครับ.. อยากรู้รายละเอียดอื่นนะครับ.. เช่นคุณภาพ, การนำเข้า, การรับประกัน, และอื่นๆ ครับ..
    Last edited by hornetpc719; 18 Apr 2007, 17:34:01.

ผมว่าความสบายใจอ่ะ อยากน้อยก็ชื่นใจที่ได้เสียเงินซื้อกล่อง ดีกว่าที่จะเอาใส่ถุงก็อบแก๊บสาให้เรา อิอิ....

Comment

Originally posted by dears View Post
      ผมว่าความสบายใจอ่ะ อยากน้อยก็ชื่นใจที่ได้เสียเงินซื้อกล่อง ดีกว่าที่จะเอาใส่ถุงก็อบแก๊บสาให้เรา อิอิ....
      เช่นกัน

Comment

ไม่มีพัดลม+ซิ้ง+การ์ด+คู่มือ+กล่อง+สติกเกอร์

Comment

ใช่ครับ จุดใหญ่เลยคือ มีกล่องคือ มีพัดลมกับฮีตซิงค์มาให้ด้วย

Comment

Originally posted by .o[D]ark[E]vilo. View Post
            ไม่มีพัดลม+ซิ้ง+การ์ด+คู่มือ+กล่อง+สติกเกอร์
            กระสอบเท่าไหร่อ่ะ

Comment

เป็นซีพียูที่ตกรุ่นแล้วนำกลับไปสู่กระบวนการผลิตอัพเกรดให้มีความเร็วสูงกว่าเดิมแล้วนำกลับมาขายใหม่ครับเขาเรียกว่าซีพียูแบบ TRAY...ใช่ป่าวหว่า

Comment

คือปกติแบบ Tray เค้าทำมาสำหรับการซื้อเหมาเยอะๆ
                มาประกอบขาย เช่นพวกเครื่อง Brand ต่างๆ
                ที่ซื้อไปประกอบกันเป็น lot
                แต่เค้าก็เอามาวางขายปลีกให้เราๆได้ซื้อกันมานานแล้วครับ
                (ตามจริงไม่น่าจะวางขาย แต่มันก็ไม่ได้ผิดไรมั้ง เพราะราคาจะถูกกว่า)

จริงๆแบบที่ทางผู้ผลิตทำออกมาเพื่อขายปลีกนั้นจะเป็นแบบกล่องครับ
                คือสามารถซื้อไปมีรายละเอียด คู่มือการติดตั้ง ใบรับประกัน อุปกรณ์ระบายความร้อนครับ
                แล้วผู้ใช้ก็ซื้อไปประกอบกับเครื่องเราเองได้เลย ทำนองนั้นครับ

ถ้าผิดประการใดขออภัยครับ

Comment

Originally posted by jong11 View Post
                  เป็นซีพียูที่ตกรุ่นแล้วนำกลับไปสู่กระบวนการผลิตอัพเกรดให้มีความเร็วสูงกว่าเดิมแล้วนำกลับมาขายใหม่ครับเขาเรียกว่าซีพียูแบบ TRAY...ใช่ป่าวหว่า
                  ถึงผมจะเป็นคนถาม แต่คิดว่าคงไม่ใช่แน่ๆครับ..

Comment

tray มาจากนอกครับ ส่วนใหญ่จะมีS/Nเดียวกัน และบางตัวเคยผ่านการtestมาแล้ว
                    Last edited by AMD; 20 Apr 2007, 03:39:54.

Comment

Originally posted by AMD View Post
                      tray มาจากนอกครับ ส่วนใหญ่จะมีS/Nเดียวกัน และบางตัวเคยผ่านการtestมาแล้ว

แปลเป็นภาษา ชาว overclock ว่า มือ 2 นั้นเอง

Comment

Working...
                      X