Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช่CD-RW เพิ่ม บูตไม่ติด งะเป็นเพราะอะไรครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใช่CD-RW เพิ่ม บูตไม่ติด งะเป็นเพราะอะไรครับ

มีDVD-RW อยู่หนึ่งตัว ที่นี้ผมเอา CD-RW ใส่เพิ่ม ไปอีกหนึงตัว
    เปิดเครื่องบูทไม่ติดงะ ดูใน ไบออส เห็นแต่ CD-RW ไม่เห็นDVDซะงัน พอถอดCDออก อือ เข้าwindown
    ได้แหะ -*-

เซ็ท จัมเปอร์ให้เป็น สลาฟ ตัวหนึ่ง มาสเตอร์ตัวหนึ่งครับ ตอนนี้มันคงเหมือนกันอยู่ บอร์ดเลยไม่รู้ว่าจะเอาตัวใหนดีเลยบูทไม่ได้ครับ

Comment

ช่ายๆแล้วๆๆ เช็ตจัมเปอร์ตรงกันแน่เลยงับ
      ถ้าไม่ใช่สายแพคงขาดมั้งครับตรวจดูๆดีละกัน

Comment

อีก1ทางเลือก
        ถ้าในกรณ๊ที่มี hd sata อยู่แล้ว ก็แบ่งcdใส่ทั้ง ide1 กะ ide2 เลยครับ แต่เปลืองสายซะงั้น....

Comment

Working...
        X