Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้ D9GMH แบบอัดๆ อย่างยั่งยืน !!!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใช้ D9GMH แบบอัดๆ อย่างยั่งยืน !!!!

ผมไปสอย Thermaltake Spirit RS มาครับ เพราะ ไปซื้อ D9GMH มาสองคู่ ประกัน COM7

แต่ว่ากลัวมันเจ๊งอ่ะครับ อัดมากๆ ถ้าไหม้ ก็ซวยเลย

แต่พอติด Thermaltake Spirit RS ผมอัดไป ที่ bus 1000 cl 4-4-4-12 ไฟ 2.4v
    จับที่ sink อุ่นๆ เลยครับไม่ร้อน แต่ บอร์ดผมมันเป็น P5W DH Deluxe เลยจ่ายไฟได้เต็มที่แค่
    2.4v มันเลยอัดได้ไม่ไกล เลยอยากจะแนะนำคนที่ใช้ KINGSTON D9GMH อยู่ว่า ถ้าจะใช้เลย
    ก็น่าจะซื้อ SLink ตัวนี้มาใช้นะครับ จะได้สบายใจ

ซื้อจากร้านไหนครับผม รบกวนบอกทีคร้าบ

Comment

ใส่แล้วพวกสติดเกอร์มันทำไงหรอครับ

Comment

Thermalright HR-07

ของเค้าเย็นจริง

ที่ร้าน Jedi ชั้น 1

Comment

ความเย็น ไม่แน่ใจนะครับเพราะผมไม่ได้วัดอุณภูมิชัดเจน
          แต่ว่า HR-07 แพงกว่าครับ 990 TT Spirit RS 550
          แล้วก็ถ้าใส่ HR-07 จะใส่ แรมได้แค่สองตัวนะครับเพราะ SINK มันใหญ่มาก
          อีกอย่าง แรมถึงนะร้อนก็ร้อนไม่มากมั๊งครับ มี ตัว TT Spirit RS ก็น่าจะเอาอยู่
          ส่วนของนั้น มีทั้งที่ Jedi กับ TKCOM ครับ แต่วันนี้ผมไปที่ JEDI พอดีของหมด
          มีแต่ HR-07 ผมเลยไปซื้อที่ TKCOM เค้าก็ลดให้อีกนะคับ แต่ต้องไปต่อกันเองนะ
          แล้วแต่ความสนิทสนมกับร้านเค้า 5555

Comment

อ่อ ผมว่าที่ติด sink นี่ ก็คือซื้อความสบายใจอ่ะ ครับ
            เพื่อว่ายังวางใจได้ระดับนึงว่ามันคงไม่ ไหม้ง่ายๆ หรอกเนอะ แฮะๆๆ
            เพราะถ้าไหม้ละก้อ ชีช้ำ เลยอ่ะ D9GMH กลายเป็น Hynix FP-Y5S

Comment

อย่างงี้ประกันหมดมั้ยครับ

Comment

ถ้าจะเอาสติ๊กเกอร์ออก ก็ง่าย ๆ เลยครับ เอาไดเป่าผมเป่าที่สติ๊กเกอร์ แล้วค่อย ๆ ลอกออกครับ จากนั้นเอาไปแปะไว้ที่กล่อง แค่นี้ก็ไม่ต้องกลัวแล้วครับ ประกันอยู่ครบ !!!

Comment

OCZ XTC ถูกกว่า ดีกว่า ชัดเจนมั้ย

กร๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

Comment

เอาพัดลมเป่าสองตัวก็พอแล้วครับผมว่า ถ้าไฟเกิน 2.1 ขึ้นมาสำหรับ DDR2 แต่ถ้าจะซื้อความสบายใจก็ติดซิงไป ไม่ว่ากันครับ แต่ประกันอาจหมดได้ อิอิ

ถ้าจะใช้แบบยาวๆ ก้ออย่าใช้ไฟเกิน 2.35-2.4 คับ สำหรับ DDR2 เมืองนอกมีคนแรมเD9 เจ๊งไปหลายคนแล้วครับ พวกบ้าอัดไฟอ่ะครับ หุหุ

Comment

อยากรู้เหมือนกัน บ้านเราไฟ2.4 จะอยู่กันกี่เดือน จะเน่าเหมือนเมืองนอกป่าว อิอิ

Comment

Originally posted by Bat 6111 View Post
                        ถ้าจะเอาสติ๊กเกอร์ออก ก็ง่าย ๆ เลยครับ เอาไดเป่าผมเป่าที่สติ๊กเกอร์ แล้วค่อย ๆ ลอกออกครับ จากนั้นเอาไปแปะไว้ที่กล่อง แค่นี้ก็ไม่ต้องกลัวแล้วครับ ประกันอยู่ครบ !!!
                        ผมก็ใช้วิธีนี้ครับ ตามนี้เลย ค่อยๆเอาไดร์เป่าผมและแหนบ นีบลอกๆออกมาครับ

Comment

Originally posted by ผ่านมา(อีกแระ) View Post
                          OCZ XTC ถูกกว่า ดีกว่า ชัดเจนมั้ย

กร๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

Comment

Working...
                          X