Announcement

Collapse
No announcement yet.

[ขอถาม] เกี่ยวกับตอนบู๊ตเข้าวินโดว์

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [ขอถาม] เกี่ยวกับตอนบู๊ตเข้าวินโดว์

คือตอนที่เครื่องกำลังจะบู๊ตเข้าวินโดว์

มันมีให้เลือก แบบนี้ 2 อัน
    Windows XP Profrssional ---อันนี้เข้าสู่เมนูแล้ว
    Windows XP Profrssional ---อันนี้ให้ตั้งค่าต่างๆนาๆ****

คืออันที่ 2 อ่ะครับ ผมอยากให้มันหายไป ไม่ทราบว่าทำยังไง -0-

1.คลิกขวา my computer เลือก properties
    2.คลิก tab ชื่อว่า Advanced
    3.ดูหัวข้อ Startup and Recovery ในหน้านี้
    4.คลิก setting ลองปรับดูคับ น่าจะแก้ไขได้ ลบๆ เปลี่ยนๆกันไป

ถ้า ผิดพลาดอันใด ขออภัยด้วยคับ ได้ความเป็นไง เอามาเล่าต่อนะคับ แล้วจะมาแก้กันต่อ

Comment

ดูของคุณก่อนแล้วกันว่ามันมีให้เลือกกี่ตัวถ้ามี2ก็เลือกเอาตัวที่ต้องการตัวเดียว แล้วก็น่าจะได้นะ....

Comment

ตาม คห. 2 ลบบันทัดที่เข้าวินไม่ได้ออกครับ โดยที่บรรทัดแรกในหน้าที่ให้เลือกดูได้จาก บรรทัด ที่เป็น ดีฟอล์น เท่านี้เองครับ
        แล้วใน Startup and Recovery ก้อเอาทีติ๊ก หน้า 30 วิ ออกให้หมดเครื่องจะจี้ดขึ้นนิสสสสส 1

Comment

ขอบคุณครับ แก้ได้แล้ว

Comment

Working...
          X