Announcement

Collapse
No announcement yet.

CPU Intel 630 กับ 640

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• CPU Intel 630 กับ 640

CPU Intel 630 กับ 640 2ตัวนี้ ตัวไหนแรง ตัวไหนน่าเล่นกว่ากันครับ คือคิดว่าจะซื้อมามาเปลี่ยน กับตัว540ที่ใช้อยู่มันไม่ใช่64bit แล้วตอนนี้ราคามันถูกมากด้วย (บอร์ด P5GD1 PRO ครับ เพื่อใช้ Vista)
    Last edited by laboo; 19 Apr 2007, 02:46:47.

641 ดีกว่า 65nm ถ้าหาได้นะ

Comment

บอร์ด P5GD1 PRO ใส่ CPU 90mm ได้ แต่ใส่ CPU 65mm ไม่ได้ครับ ผมดูในWEB ของ ASUS แล้วครับ คืออยากจะทราบว่าตัวไหน น่าเล่นกว่าเพราะ เห็นคนใช้ 630 3.0GZh กันเยอะครับ แต่ 640 3.2GHz coreมันเร็วกว่า ตกลงตัวไหนดีกว่ากันครับ

Comment

Originally posted by laboo View Post
        บอร์ด P5GD1 PRO ใส่ CPU 90mm ได้ แต่ใส่ CPU 65mm ไม่ได้ครับ ผมดูในWEB ของ ASUS แล้วครับ คืออยากจะทราบว่าตัวไหน น่าเล่นกว่าเพราะ เห็นคนใช้ 630 3.0GZh กันเยอะครับ แต่ 640 3.2GHz coreมันเร็วกว่า ตกลงตัวไหนดีกว่ากันครับ
        จริงด้วยครับ ขอโทษทีไม่ทราบเหมือนกัน
        นึกว่าใช้ P-D ไม่ได้อย่างเดียวซะอีก 65 nm ก็ใช้ไม่ได้หรือนี่ bord นี้ chip 915 ไม่ work จริงๆ

งั้นผมเลือก 640 ละกันเอา clock มากไว้ก่อนเพราะมันรองรับได้แค่ core เดียว อัด speed สูงๆไปเลย

Comment

ผมว่า เล่น vista 32 bit ไปก่อนดีกว่านะ

P4 พวกนี้ มันไม่ได้แรงต่างกันตรงใหนเลย

Comment

ใส่ได้ครับ 631 แค่อัพ Bios

Comment

ต่างกันไม่มาก

Comment

เชียร์ 630 เหตุผล เพราะผมใช้อยู่ อิอิ

Comment

Working...
                X