Announcement

Collapse
No announcement yet.

Win 2000

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Win 2000

ผมลง win 2000 sp4 ไป ต้องการเล่น NET ADSL ต้องset ตรงไหนครับ ไม่เคยใช้นะครับ แนะนำทีนะครับ มีรูปประกอบจักขอบุณอย่าง ยิ่ง

ลงไดรเวอร์ADSLให้สมบูรณ์แล้วจะใช้เน็ตอะไรก็ซื้อมาลงก็ใช้ได้ครับ

Comment

ของ ผม มันเป็น ราวเตอร์ ของ TOT อ่ะครับ ต้อง set ยังไงอ่ะครับ

Comment

เน็ตแต่ละค่ายตั้งค่าไม่เหมือนกันถ้าจะให้ชัวร์ต้องถาม0ครับ

Comment

ใช้ Router แล้วก็ตั้งเหมือนตอนใช้ Windows XP เลยอ่ะครับ
          ตั้ง Properties ของการ์ด LAN เฉยๆนี่นา หรือสงสัยตรงไหน
          ผมเริ่มให้ไม่ถูกเหมือนกัน ติดตรงไหนอ่ะ

Comment

..

Originally posted by OT View Post
            ใช้ Router แล้วก็ตั้งเหมือนตอนใช้ Windows XP เลยอ่ะครับ
            ตั้ง Properties ของการ์ด LAN เฉยๆนี่นา หรือสงสัยตรงไหน
            ผมเริ่มให้ไม่ถูกเหมือนกัน ติดตรงไหนอ่ะ
            ติดตรงที่ ไม่รุ้จะไปsetที่ไหนอ่ะครับ เพราะ win xP เสียบสายLAN ใช้ได้เลย อ่ะครับ

Comment

ผมไม่ได้ใช้ 2k ตอนนี้ แต่นี่จะพอช่วยได้ไหมครับ

http://support.microsoft.com/kb/308199

ลองดูว่าท่านงงตรงไหน เพราะผมไม่ได้ใช้นานแล้ว
              เลยจำไม่ได้ เอารูปให้ดูก็ไม่ได้ ว่าอะไรอยู่ตรงไหนบ้าง
              ถ้าอยู่หน้าเครื่องก็คงจะนึกออกแหละผมว่านะ
              Last edited by OT; 19 Apr 2007, 19:22:22.

Comment

โทรไปถาม TOT มาแล้วครับ มันหา การด์ LAn ไม่เจอครับ ของยี่ 3com ครับ ให้มีช่วยบอกด้วยครับ ผมใช้โปรแกรม ดูดไดว์เวอร์แล้วก็ไม่ได้

Comment

Working...
                X