Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง PSU สำหรับ 8800GTS ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง PSU สำหรับ 8800GTS ครับ

ใช้ Tsunami 500W ขึ้นไปไหวมะคับ E4400 กะ 8800GTS นะคับ

งบไม่พอสอย Enermax อ่ะ Tsunami 550w 800บาท เอง

ช่วยทีคับ

หรือยี่ห้อไหนที่น่าไว้ใจแล้วไม่แพงอ่ะคับ
    Last edited by HeavenAngles; 19 Apr 2007, 22:36:01.

Comment

ไม่มีใครตอบเยย

Comment

คิดว่าคงไม่ไหวครับ แต่เห็นเขาว่า PSU 450Watt ดี ๆ ก็พอใช้ได้แล้วนี่ถ้าของในเครื่องไม่เยอะมาก

Comment

ผมว่านะ 500W อัพเป็นดีที่สุด เน้นเหลือดีกว่าขาดครับ ที่สำคัญเน้นวัตแท้ครับ เพราะจ่ายไฟนิ่ง ไม่ต้องคอยนั่งหวั่นกับเรื่องไฟหน่วง หรือ โหลดเยอะ ครับ

Comment

ไหวครับผม

Comment

แล้วถ้าเป็น 8800 GTX กับ ENERMAX Liberty 500w นี่พอมั๊ยคับ

Comment

ผมกำลังจะอัพเป็น AM2 3800+
                บอร์ด ธรรมดาๆ chipset Nforce
                การ์ดจอ 7300GT Galaxy
                แรม rox ddr2/800 1 Gb

ในเครื่องมี HDD ATA 1 ตัว แล้วก้อ DVD RW แล้วก้อการ์ด ทีวีครับ

PSU 400w. แท้ เอาอยู่ป่ะครับ ซื้อมา 850 บาท ไม่มั่นใจว่า PSU มันแท้ จิงๆรึเปล่านะครับ แต่ก้อโอเค

พวกคุณคิดว่า มันจะเอาอยู่ป่ะคับ PSU 400w. กับ spec ที่ผมกำลังจะอัพ ? ขอบคุณครับ

Comment

กำลังมองหาเหมือนกัน พวก 600W up+ ก็ แพง 5-6 พัน..โอว
                  ถ้าต่อ SLI ด้วยนี่ พวก.. 550W จะเอาอยู่รึเปล่านะ ราคา 3-4พัน เผื่อไว้..แหะๆ

Tsunami ไมค่อยเห็นมีคนแนะนำ ส่วนใหญ่จะใช้ Enemax กัน พวกรุ่น 460W~2พัน
                  กับ 500W~4 พัน นี่แหละมั้ง

เห็นบางยี่ห้อ รุ่น 600W~2 พันกว่า...ยี่ห้อเดียวกันรุ่นอื่น วัตต์ละบาท เองแหะ

Comment

SLI ด้วย HDD1 ตัวกะ dvd 2ตัว อยู่ แน่นอน

ด้วย psu 600W นะ

Comment

Working...
                    X