Announcement

Collapse
No announcement yet.

สำหรับหลายๆ ท่านที่ถามผมเรื่อง Morning musume และที่ดาวน์โหลด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สำหรับหลายๆ ท่านที่ถามผมเรื่อง Morning musume และที่ดาวน์โหลด

สืบเนื่องจากกระทู้เรื่อง จอธรรมดากับจอไวด์ แล้วผมไปโพสเรื่อง morning musume ไว้
    http://forums.overclockzone.com/foru...t=50709&page=5

แล้วมีผู้สนใจ PM มาถามผมว่าโหลดจากที่ไหนหลายท่านมาก แล้วผมก็ไม่ได้เข้าเวปทุกวัน
    ผมเลยขอเอามาบอกตรงกลางนี่เลยนะครับจะได้หาโหลดกันง่ายๆ

วงนี้ดังมานานมากแล้วครับ ครบรอบ 10 ปีไปเมื่อต้นปี 2007 นี่แหล่ะ มีมา 8 รุ่นแล้ว
    ที่แปลกของวงนี้คือสมาชิกจะมีการเกษียนตัวและมีคนใหม่เข้ามาแทนเป็นรุ่นๆ
    เดี๋ยวนี้ตามงานแสดงคอมหรือร้านคอม จะเอา PV ของวงนี้ไปเปิดล่อตาล่อใจลูกค้ามาก
    (เพราะน่ารักแบบที่บ้านเราไม่มี จะเลียนแบบก็ไม่เหมือน *0*)
    ถ้าอยากรู้รายละเอียดเพิ่มไปอ่านที่นี่
    http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%...B8%A1%E0%B8%B0
    ส่วนรูปด้านล่างนี่คือรุ่นปัจจุบัน (น่ารักที่สุด ^^)

สำหรับท่านที่โหลดจากเวปทั่วไปในไทย สามารถเข้าไปโหลดได้ที่เวป www.loveberryz.net
    ส่วนบิทไทยนี่ผมไม่รู้เพราะไม่ได้เป็นสมาชิก bitthailand กับ siambit ซึ่งก็ไม่แน่ใจว่าจะมีใครปล่อยหรือเปล่า
    เพราะส่วนมากจะโหลดจากนอกกัน

ส่วนเวปนอกสามารถโหลดได้ที่ www.dj-waffles.com เป็นเวปโหลดทุกอย่างของ morning musume ที่มีทุกอย่างเยอะแบบสุดๆ
    โหลดได้เลยแบบธรรมดาไม่ต้องบิท
    ส่วนถ้าจะ bit แบบผมใช้ ก็ต้องเวปนี้เลย www.hello-online.org เป็นเวป bit ที่มีทุกอย่างของ
    MM และวงอื่นๆ ของค่าย hello project มากที่สุด
    (ค่าย H!P หรือ Hello!! project นี่หญิงล้วนทั้งค่าย มีน่ารักๆ เห็นบ่อยๆ อีกวงก็ Berrykoubou
    เป็นเจ้าของค่ายนี้ก็สวรรค์ดีๆ นี่เอง แอบเหมือนฮาเร็ม)

แต่ถ้าโหลดบิทผมอยากแนะนำให้ใช้ azureus หรือ utorrent เพราะที่ hello-online ตัว tracker จะ reject
    bitcomet ครับ ratio ไม่งอก
    ผมว่า azureus สามารถจัดการกับฐานข้อมูลได้นิ่งกว่าเวลามันเต็มอยู่ใน list seed ของเราซัก 70ไฟล์+
    ส่วน utorrent เล็กดีก็จริงแต่มันมันดูดไฟล์ขยะมาเยอะ + เวลาฐานข้อมูลเริ่มโตตัว ไฟล์ torrent มันสามารถ lost+crash ได้บ่อย

หลายท่านถามผมว่าวงนี้ดังมากเลยหรอ ก็ต้องบอกว่ามากมากมาก อะครับ
    เป็น girlband no.1 ของ japan มา 10 ปีแล้วครับ หลังจากหมดยุค 4สาว Speed (ไม่รู้รู้จักกันหรือเปล่า)

ดังจนเมืองไทยช่อง 3 มาทำรายการทีวีเลียนแบบชื่อ สตอเบอรี่ชีสเค้ก ที่ก๊อบเขามาทั้งดุ้น แต่ห่วยอะ - -'
    ขนาดมีตัวอย่างให้ลอก ลอกก็ลอกมาทั้งดุ้น ยังทำให้ดีไม่ได้เลย (ต้องขอด่าหน่อย) ลิขสิทธิ์ก็ไม่ได้ซื้อ เหอเหอ

ที่เหลือไปหาโหลดกันเอาเองนะครับตามสะดวก ส่วนรายการต้นแบบ (ที่เราไปลอกเขามา) ชื่อ
    Hello morning ฉายทาง UBC 11 ทุกวันพฤหัส 20.00 น. ครับ มี replay อีกรอบ คืนวันเสาร์ ตี
    2 ครับ

โอย พิมพ์เยอะเหนื่อย --'
    ถ้าจะถามถามที่กระทู้นี้เลยนะครับ ไม่ต้อง PM มาก็ได้ ลบไม่ทันครับ - -
    Last edited by BurstnovA; 7 May 2007, 01:06:05.

แหล่มเลย

เอิ๊กๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

Comment

bit cometก็ใช้กะhello onlineได้นะครับผมอัพมา30ก่าGละอะ

Comment

อ้าวได้แล้วหรอครับ ดีครับท่านอื่นจะได้ไม่ต้องเปลี่ยนถ้าใช้ bitcomet อยู่
        เพราะแต่ก่อนมัน reject ครับ แต่ก่อนผมก็ใช้ bitcomet ครับ
        ตอนนั้นทาง webmaster ของ hello-online
        เขาแจ้งมาก็เลย ได้มาลอง utorrent+azureus อะครับ

ขอบคุณมากที่ช่วย อัพเดทครับ ^^
        (ผมก็ไม่ได้อัพเดทเลยเรื่อง tracker มัน reject มาตั้งกะต้นปี 2006 ^^')
        Last edited by BurstnovA; 20 Apr 2007, 03:28:09.

Comment

มีlink Bitcomet ver7.ไหมครับ ไม่เอา ver8นะครับลงแล้วมันเป็นภาษามนุษย์ต่างดาวเวลาพิมพ์ในGoogle

Comment

แว๊บมาเพิ่มเติมให้คับ
            MMออกซิงเกิลมาทั้งหมด33ซิงเกิ้ลแล้วและมี10ซิงเกิลที่ได้แชมป์สัปดาห์ของโอไรกอนด้วยคับ
            เป็นgirl bandที่มีซิงเกิลได้แชมป์โอไรกอนมากที่สุดด้วยอะ
            ส่วนอัลบั้มออกมาแล้ว8อัลบั้มด้วยกัน
            ตอนนี้มีสมาชิกเพิ่มอีก2คนละคับชื่อ ชุนชุน กะ รินริน อะคับ

ปล.รักแมว

Comment

Originally posted by AMD View Post
              มีlink Bitcomet ver7.ไหมครับ ไม่เอา ver8นะครับลงแล้วมันเป็นภาษามนุษย์ต่างดาวเวลาพิมพ์ในGoogle
              อา.... ผมไม่ได้ใช้ bit comet มา 2 ปีได้แล้วครับ ^^' เด๊ยวคงมีท่านอื่นผ่านมาอะครับ
              คุณ AMD ไม่ลองใช้ utorrent ดูล่ะครับ ไม่ค่อยกินแรมเครื่อง เล็กๆ เร็วด้วย
              แต่ผมเชียร์ Azureus ออกนอกหน้า (หน้าม้า ฮี้กับกับ )

Comment

http://www.bitcomet.com/doc/download-achive.htm

Comment

ขอบคุณมากเลย มีประโยชน์สุดตรีนน

Comment

ชอบมากๆๆๆๆๆๆ

รายงานตัว

Comment

หุหุ น่ารักดีแท้ ขอบคุณมากครับ เห็นแล้วกระชุ่มกระชวย

Comment

Working...
                      X