Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำการ์ดจอใช้ CAD งานออกแบบ3D Photoshop ปีล่าสุด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำการ์ดจอใช้ CAD งานออกแบบ3D Photoshop ปีล่าสุด

ขอแบบเนียนๆ ไม่กระตุก ไม่ช้า จอซัก 22"
    ราคาเท่าไหร่หาซื้อที่ไหน งบไม่เกิน 10k
    ขอบคุณคับ
    Last edited by concept; 20 Apr 2007, 14:06:42.

งบละครับ

Comment

แล้วจริงหรือเปล่าคับที่ต้องเลือกการ์ดจอที่มีแรมเยอะๆ ใช้งานด้านนี้

Comment

ถ้าจะทำด้าน3dแนะนำให้ใช้การ์ดจอเฉพาะด้านดีกว่าครับ เช่น พวก quadro หรือ fire gl จะดีกว่าครับ เพราะมันสามารถ render ภาพได้เร็วครับ แต่ราคาจะสูงหน่อยนะ

Comment

การ์ดจอที่ว่าเป็น AGP หรือ PCI-E ครับ ถ้า PCI-E แนะนำ Fire GL V 3100 ราคา เก้าพัน5 หาซื้อได้ที่ร้าน PCgallery
          Last edited by iaung; 20 Apr 2007, 14:21:10.

Comment

แรมที่สำคัญอันดับ 1 คือแรม เครื่องครับ PS ไม่ต้องการการ์ดจอแรง การ์ดออกบอร์ดก็ใช้ได้
            แต่ CAD CAM 3D ต้องการพลังประมวลผลจาก GPU มากครับ เตรัยมเงินไว้ สัก 1หมือนขึ้นไป ถึง หลังแสนแล้วแต่ความต้องการ

หรือถ้าถูกประหยัด ก็ต้องลอง วิชา MOD DIVER ซื้อการ์ดATI X800 มาตัว 4000 แล้ว MOD GL เอาก็พอใช้ได้ครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
              แรมที่สำคัญอันดับ 1 คือแรม เครื่องครับ PS ไม่ต้องการการ์ดจอแรง การ์ดออกบอร์ดก็ใช้ได้
              แต่ CAD CAM 3D ต้องการพลังประมวลผลจาก GPU มากครับ เตรัยมเงินไว้ สัก 1หมือนขึ้นไป ถึง หลังแสนแล้วแต่ความต้องการ

หรือถ้าถูกประหยัด ก็ต้องลอง วิชา MOD DIVER ซื้อการ์ดATI X800 มาตัว 4000 แล้ว MOD GL เอาก็พอใช้ได้ครับ
              พอมีลิงค์ mod x800 ตัวนี้เปล่าครับ พอดีใช้อยู่อยากลองใช้เหมือนกันครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ อิอิ

Comment

ถ้างาน 2D ขอแนะนำ

Matrox G400/ 450 มือ2ครับ เนียนๆ

หรือถ้ามีงบ เอา Matrox Parhelia โลด

Comment

CAD งานออกแบบ3D Photoshop เล่นพวก ATI เช่น 1650 งบมาก 1950pro งบมากๆๆ 1950xtx ให้ภาพคมชัดกว่ารุ่นอื่น ลองดูเครื่องmac ATI ทั้งนั้น

Comment

Originally posted by PAO View Post
                    พอมีลิงค์ mod x800 ตัวนี้เปล่าครับ พอดีใช้อยู่อยากลองใช้เหมือนกันครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ อิอิ
                    http://www.unlimitpc.com/modules.php...owpage&pid=104

นี้ครับ ผมใช้ x300 ก็ทำได้ มี โหมด 3DMAX โพล่มาให้ใช้งานครับ ได้ 100%

Comment

CAD งานออกแบบ3D Photoshop เล่นพวก ATI เช่น 1650 งบมาก 1950pro งบมากๆๆ 1950xtx ให้ภาพคมชัดกว่ารุ่นอื่น ลองดูเครื่องmac ATI ทั้งนั้น
                      เครื่อง mac ใช้แค่ x1600 ครับ macpro ใช้ X1950XTX

แต่ mac รุ่นที่เหลือใช้ nvidia หมดครับ ตั้งแต่ 73GT 76GT ยัน QuadroFX4500 ครับ

Comment

อีกวิีธีครับ

http://www.unlimitpc.com/modules.php...howpage&pid=22

Comment

Originally posted by tassapon View Post
                          เครื่อง mac ใช้แค่ x1600 ครับ macpro ใช้ X1950XTX

แต่ mac รุ่นที่เหลือใช้ nvidia หมดครับ ตั้งแต่ 73GT 76GT ยัน QuadroFX4500 ครับ
                          ตกข่าวครับท่าน โทษที

Comment

ใช้เครื่อง PC ธรรมดาคับ แล้วพวกยี่ห้อแปลกไม่ค่อยคุ้นหูนี่ก็กลัวจะ หาซื้อยาก และก็เกิดมีปัญหาก็เคลมยาก แต่เท่าที่แนะนำมา หนักไปทาง ATI มากกว่าใช่ไหมคับ

Comment

Working...
                            X