Announcement

Collapse
No announcement yet.

อาการแปลกๆลองเข้ามาดูหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อาการแปลกๆลองเข้ามาดูหน่อยครับ

คือว่าเวลาผมเสียบปลั๊ก แล้วคอมมันติดเองอ่ะครับ
    ยังไม่ทันกดป่มเลยอ่ะ ผมลองแก้พวกจั๊มเปอร์ ลองสลับๆอะไรก็ไม่หาย
    คือแบบว่า ไฟเข้าบอร์ดปั๊บเครื่องติดเองอ่ะ ทำไงดีครับ
    ใครเคยเป็นหรือว่าพอจะรู้ควรเช็คที่ตรงไหนดี
    ขอบคุณมากครับ
    ปล.บอร์ดตัวนี้พึ่งได้เครมมา3วันได้ สภาพเน่ามากเหม็นสาบด้วย(P4P800SE)
    แล้วทำไมslot Pci ผมมันเขียนยี่ห้อ FOXCONN ไรด้วยอ่ะครับ

เคยเป็นเครื่องเก่านะ แต่ผมไม่ได้สนใจไร บางทีเสียบแล้วมันก็เปิดเอง บางที่ก็ไม่

Comment

อาการเคยเป็นที่เมนบอร์ดเวลาเปิดสวิทไฟยังไม่เปิดเครื่อง คอมก็จะติดเองซักพักแล้วก็ดับ
      แต่เปิดเคื่องใช้งานไม่มีปัญหา ถ้าไม่คิดอะไรมากก็ไม่มีปัญหาแต่ถ้ารำคาญตอนเสียบปลั๊กแล้วคอมติด
      ก้ต้องไปเครมเปลี่ยนตัวใหม่มา

Comment

ช่ายๆครับอาการเหมือน คห.2กับ3เลยครับ
        แต่เค้าจะให้เครมหรอครับ

Comment

1.อาการแรกเห็นกันบ่อยๆ แต่ไม่ค่อยน่าไว้วางใจเท่าไหร่ ถามผู้รู้มักบอกว่าไม่ปกติ แต่ก็ใช้ได้

2. FOXCONN เป็นยี่ห้อสลอตที่เสียบอยู่นะครับ เมื่อก่อนพบมากเพราะเขาผลิตชิ้นส่วนพวกนี้ขายเป็นหลัก ต่อมาคงสั่งเป็น OEM แล้วตีแบรนด์ตามผู้สั่งซื้อมาประกอบ เลยไม่คอยได้เจอนัก

Comment

Working...
          X