Announcement

Collapse
No announcement yet.

fan 2 ตัว เพียงพอไหม... ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• fan 2 ตัว เพียงพอไหม... ?

พอดีผมจะอัพเกรดคอมแล้ว ซื้อ CASE ThermalTake WD3000BWA
    แล้วใช้ ซิ้ง HR-01 มีพัดลมติดเคส 2 ตัว 12CM หน้า 1 หลัง 1 ที่ถามเพราะไม่อยากติดพัดลมข้างฝาเคสมันดูรกๆ

ผม OC เท่าที่มีความสามารถ และเปิด คอม 24 ชม.
    Last edited by bokiedoddy; 20 Apr 2007, 19:56:05.

12CMเลือกที่มียี่ห้อดีๆหน่อนนะครับ

Comment

Originally posted by kwang777 View Post
      12CMเลือกที่มียี่ห้อดีๆหน่อนนะครับ
      แนะนำยี่ห้อ หน่อยครับขอ เปง LED นะครับ

Comment

พัดลมแบรนเนมกะไม่แบรนเนมบางทีต่างกันไม่มากหรอกครับ ยกเว้นพวกพัดลม LED เลือกพวกแบรนเนมสบายใจกว่า บางทีซื้อของจีนแดง LED ไปไว

ยี่ห้อที่มีขายในไทยตอนนี้ผมก็เห็นแต่ Thermaltake ที่ร้าน เจได หรือ TK อ่ะครับ ไปหาดูได้ครับ

แต่ถ้าดวงดีดี อย่างของผม พัดลม LED จีนแดงใช้มาตั้งแต่ปี 2004 เปิดมันทั้งวันทั้งคืน ก็ยังไม่ดับครับ เอิ้กๆ

Comment

รู้แต่ แฟน2คนไม่พอแน่นอน

Comment

เลือกแบบดีๆที่รอบสูงๆหน่อยก็ดีนะครับ เย็นดีนะ ที่ Jedi นั้นแหละครับ....

Comment

ขอบคุณ ทุกท่านครับ สรุปว่า ใช้ พัดลงแค่ 2 ตัว 12CM แบบ LED เดี่ยวจะลองไปเดินดูที่ jedi ครับ
              หวังว่า ใช้แค่ 2 ตัวน่าจะเพียงพอนะครับ

Comment

ขอดูรูปเคสหน่อย

จะได้ทำนายถูก ว่า... ลมเข้าข้างหน้าพอเพียง หรือไม่ อย่างไร

หรือถ้าใจถึง ลองเจาะแบบผมมะ

http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=51939

Comment

รูปครับ

Comment

รูใหญ่พอควร กำจัดสิ่งกิดขวางออกซักนิด ให้รูมันโล่งก็ work แล้ว

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

จัดสายดีๆก็OKแล้ววว

ผมว่าจะทำเช่นกันในเคสV-1000

Comment

ทำไมใช้มากกว่า 2 ตัวไม่ได้อ่ะครับ
                          ใส่มากกว่า 2 ตัวมันจะเย็นกว่านะ

Comment

Originally posted by top41 View Post
                            ทำไมใช้มากกว่า 2 ตัวไม่ได้อ่ะครับ
                            ใส่มากกว่า 2 ตัวมันจะเย็นกว่านะ
                            พอดีผมไม่อยากเจาะฝาเคสอ่าครับมันดูไม่สวยงามเท่าไหร่

Comment

เจาะข้างบนเพิ่มก็ได้นี่ครับ ไว้เป่าอากาศร้อนออกนอกเคส ถ้าตั้งไว้บนโต๊ะ ก็ไม่เห็นหรอกครัับ ใช้ LED ด้วยมีแสงส่องลงน่าจะสวยขึ้นนะครับ

Comment

Working...
                              X