Announcement

Collapse
No announcement yet.

มือใหม่หัดocช่วยหน่อยครับpro

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มือใหม่หัดocช่วยหน่อยครับpro

เริ่มจากรูปก่อนนะครับ
    [IMG][/IMG]

คำถามที่อยากให้ทุกๆท่านช่วยนะครับ

1.จากรูปข้างบนผมสามารถ oc ได้ไหมครับ
    2.ถ้าocต้องเปลี่ยนอะไรในคอมบ้างไหมครับเช่น พาวเวอซัพ พัดลมcpu
    3.ถ้าoc ทั้ง cpu ram vga ได้ไหมครับ ต้องทำอย่างไรบ้าง จากรูป
    4.โปรแกรมอะไรบ้างที่จำเป็น
    5.ต้องมีอุปกรณ์อะไรเสริมบ้างไหมครับ

ขอบคุณมา ณ. ที่นี้
    Last edited by xso; 20 Apr 2007, 20:20:51.

ก็ลองปรับบัส ไล่หาค่าเสถียรไปก่อนครับ ถ้ายังไม่มีเงิน ก็ยังไม่ต้องสนใจพวกอุปกรณ์เสริมก็ได้ บางทีมันฟุ่มเฟือยครับ ถ้าฮาร์ดแวร์เราไปไม่ถึงจริงๆ โดยเฉพาะเมนบอร์ดอ่ะครับ

สำหรับวิธี ไล่ศึกษาเอาในเวบนี้แหละครับ มีเยอะแยะ ถ้าคุณคิดจะไขว่คว้ามันนะ ไม่ต้องรอให้ใครมาป้อนหรอกครั

Comment

เรียบร้อยนะครับ โชกดีไม่มีไหม้ล้ะกานนน

Comment

ได้ครับแต่ไม่น่าได้มากนัก ถ้าอยากได้มาก เปลี่ยนบอร์ดครับ (ความคิดเห็นส่วนบุคคลครับ)

Comment

Comment

ลองดูครับเป็นประสบการณ์ OC ได้แน่นอนครับ ครั้งแรกที่ผมเคย OC เมื่อ 10 ปีที่แล้ว OC เพนทรีจาก 733 ไป 1.2 อ่าครับแต่ก็หมดซัมไป 2 ตัวแน่ะ

Comment

Working...
            X