Announcement

Collapse
No announcement yet.

hardware house สุดโหด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

บางที ต่างสถานที่ คนต่างกัน มันก็เทียบกันไม่ได้นะท่าน

อย่างเช่น PC outlet โคราช มันมี MSI 975X ver.1 ตั้งอยูเป็นปีและ ขายไม่ออก และเจ้าของร้าน ก็ยังโม้ว่า ใส่ c2d ได้อยู่เลย

ทั้งๆ ที่มันเป็นไปไม่ได้
    Last edited by battlecruiser; 21 Apr 2007, 10:37:22.

Comment

คุณ battlecruiser คนโคราชหรอคับ แหะๆ
      ขอยืนยัน J... แม่ค้าปากตลาดจิงๆ

Comment

ยืนยันอีกเสียง ว่า.. J.. โคราช ใช้แม่ค้าปากตลาดขายของ ถามอะไรก็ไม่รู้เรื่อง

เมื่อเทียบกับ HWH โคราช

บริการดี ต้องร้าน IT zone แต่ของน้อยไปหน่อย

Comment

ผมไม่ค่อยมีประสบการณืแบบนี้เลยแฮะ ...... เจอแต่ร้านดีๆคนดีๆ ..... เอ๊ะหรือว่าเราเองที่หน้าตาดี เอิ๊กๆๆๆ

Comment

จะออกไปซื้ออยู่ครับ อิอิ

Comment

Originally posted by Zolawing View Post
              พอดีเพิ่งไปซื้อ X2 3600+ มาราคา 3,000 บาท hwh ที่ขอนแก่น (ราคาที่นี่จะประมาณ 3,000+)
              ราคา..ก็พอ ๆ กับหลาย ๆ ร้าน..ที่นี่ผมไปซื้อของบ่อย
              ถ้าเทียบกับร้านอื่นราคาก็ไม่ต่าง(ถ้าได้ราคา min ก็อาจถูกกว่า)...

อย่างน้อยก็วางใจได้ (ส่วนใหญ่ผมจะเอาของไปเคลมที่อื่นด้วย)

ผมไม่ค่อยชอบร้าน JIB ที่นี่เท่าไหร่ ไปซื้อทีรัยได้แต่ของเน่ามาต้องเอาไปเปลี่ยนหลายครั้ง
              แล้วเวลาไปถามราคา กับของ..ก็เงียบๆแล้ว..ก็มามองหน้าผมอีก (เหมือนดูสารรูปเลยแหะ 55+)
              ตอนไปถามเหมือนจะไม่ค่อยรู้เรื่องด้วย...ถึงร้านมันจะขายถูกผมก็ไม่ซื้อแน่นอน
              วันที่ไปซื้อนี่ผมถามถึง X2 3600+..ผมก็รอพนักงานมันเดินไปเดินมาอยู่พักนึง
              แล้วถึงมาเช็คของให้...บอกว่าหมด ตามป้ายมันราคา 2,750 มั้งนะ...

มีอีกครั้งก่อนผมจะไปเดินดู พวก 8600GT ก็ลองไปถามที่ jib ดูนี่แหละ..(กะไปดู Spark สักหน่อย)
              ก็ไปถาม มีกาดจอ..8600...มั้ยครับอ้าวทำหน้างงอีก...แล้วก็มองหน้ากันในร้าน
              มาบอกผมว่าไม่มี(เหมือนไม่รู้จักว่ามันคืออะไร)...ถ้าเป็นร้านอื่นก็จะบอกของยังไม่มา
              รุ่นนี้ยังไม่มี..หรืออยากได้ต้องสั่ง หรือประมาณว่าจะเช็คของหรือดูออเดอ ให้

Jib ที่อื่นอาจจะดีแต่ผมคิดว่าไม่ใช่ที่นี่แน่นอน
              สงสัยไปเจอพนักงานธรรมดาผมนี่คุยกับคนดูแลสาขาเลยนะคนที่รับเคลมโดยตรงน่ะ
              แต่ยอมรับว่าพนักงานผู้หญิงคนอื่นถามแล้วพอตอบไม่ได้จะเงียบ(ไม่รู้รับมาทำงานได้ไง)
              แต่ก็ดีกว่าปากตลาดครับเมื่อวานผมก็ถามหา 8600 เหมือนกันเขาก็หาให้ได้นะครับบอกให้สั่งเอา
              ถ้าไปบ่อยจะรู้ว่ามีพนักงานคนไหนที่ถามได้บ้างครับ

ว่าแต่ไมที่ IT FEVER มัน 2850 หว่า (ต่อราคาเอา) X2 3600+ 65nm
              Last edited by Khow; 21 Apr 2007, 12:48:45.

Comment

สงสัยต้องไปพันทิพย์แฮะท่าจะดีสุดร้านเยอะดีมานจะได้ไม่โก่งราคามาก ไปตามศูนย์ใหม่ๆ บางที่ก้อดีบางที่นี้แย่มาก อย่างพันทิพย์งามวงศ์วาน ใครจะมาหาของไม่ต้องมานะครับของน้อยจัด ราคาแพงที่สำคัญร้านค้าปิดไปแล้ว 35 เปอร์เซ็น เดินดูของมีแต่ร้านขายไม่มีคนเดิน แต่ถ้าใครหาของเก่าๆ ค้างสต๊อกละก้อมาได้เลย คิดว่ามีอย่าง M2N-E ยังมีเลยแต่แพงหน่อย 5555

Comment

ผมซื้อมา X2 3600+ 65nm = 2900
                  M2N-E = 3650

Comment

hardware house มันเป็นร้านต้องห้ามของชาวพันทิพย์ ตั้งนานแล้วนิครับ โฉด ประกันไม่ได้เรื่อง ซ่อมทีเป็นเดือนๆ

Western digital ลองหาดูดีๆ Synnex ก็ขายยี่ห้อนี้ แม้ว่าระยะหลังๆจะบริการห่วยไปหน่อย แต่ก็ดีกว่า H/H แน่นอนครับ

Comment

Working...
                    X