Announcement

Collapse
No announcement yet.

Galaxy 8800GTS เทียบหน้าเว็บ คะแนนขาดไป 2 พัน เป็นเพราะไฟไม่พอรึเปล่าครับ ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Galaxy 8800GTS เทียบหน้าเว็บ คะแนนขาดไป 2 พัน เป็นเพราะไฟไม่พอรึเปล่าครับ ?

คือ เพิ่งเปลี่ยนยกบอร์ดคอมพี่

E6300
    pqi 1G 667
    Galaxy 8800GTS 320mb (ตัวเดียวกะใน reviewของเว็บ)
    Asus P5LD2 DH

PSW เป็นของ SAMA 500W (น่าจะไม่เต็ม ซื้อมา 850)

ทีนี้ พอ Test กับ 3dmark 03 และ 06

ปรากฏว่า คะแนนขาดไป 2 พันเลย

03 ได้ราวๆ 24,xxx

06 ได้ 7,xxx

เลยสงสัยว่า เป็นเพราะไฟไม่พอรึเปล่า เพราะตอนซื้องบดันหมดกระทันหัน

แต่ไม่มีอาการ ดับ, restart อะไรพวกนี้แต่อย่างใดเลย

ยังไงรบกวนด้วยครับ ไม่งั้นจะไปซื้อใหม่เลย, ขอบคุณครับ

ก็ เขาใช้ C2Extreme X6800 ไง ความเร็ว cpu มันต่างกัน

Comment

งั้นแสดงว่าปกติใช่มั้ยครับ

ขอบคุณครับ

Comment

ปกติคับ hardware ไม่เหมือนกันทุกชิ้น เทียบกันยากคับ แค่พอประมาณ รึไม่ก็ดูคะแนนที่ MS 2.0 และ MS 3.0 เอานะคับ... ว่าได้พอๆกันไหม

Comment

7xxx เท่าไรครับถ้า 73xx น่าจะปกติครับ

Comment

Originally posted by BEERBOY2002
            06 ได้คะแนน พอๆกับ E6300+8600 GT แบบ no clock เลยครับ ผมเทศได้ 6พัน ปลายๆ
            มาแว้ว เหอะๆๆๆๆ....

Comment

Originally posted by BEERBOY2002
              06 ได้คะแนน พอๆกับ E6300+8600 GT แบบ no clock เลยครับ ผมเทศได้ 6พัน ปลายๆ
              อย่ามาซุยครับพี่น้อง หน้าเว็บTEST ทั้ง OEM จาก NV และ 8600GTS TOP ยังแค่ 6000 ต้นๆ
              ขนาดE6700+8600GTS เป็นไปไม่ได้ทั้ง ทิดดีและความเป็น จริง CORE ***งกันเกือบ 200Mhz
              แล้วCPU แรงกว่าตั้งเหอะ เหอะ
              อย่าเป้นแค่ลมปากครับ ของดีมีต้องโชว์ครับ

Comment

ขอบคุณทุกคนที่เข้ามาช่วยครับ พอดีบางอย่างผมก็ลืมไป ไม่ได้ชำนาญมากมาย แค่พอได้บ้างนิดๆหน่อยๆ ประมาณว่า มือสมัครเล่นอะไรงี้

ส่วน อีกคน เอ่อ ...แบบว่า มาถึงกระทู้ผมเลยแฮะ ไม่รู้จะขำหรือเซ็งดี ฮ่าๆ

Comment

เดี๋ยวมันก็โชว์ o/c photoshop หรอกคู้ณณณ

Comment

มือ photoshop มาแว้ว อิอิ

Comment

555
                      ดันไป
                      ปกติดีครับ CPU แรงต่างกันอะครับ

Comment

มันมาอีกแล้ว

มันมากับความเกรียน

Comment

5555+ มาอีกแล้วแฟน spark

Comment

ว่าจะลอง PSU ของ SAMA ดูสักทีเหมือนกัน ท่าทางจะเวิก ครับ ผมว่า เป็น PSU อีกตัวที่น่าเล่นเลยที่เดียวถึงจะไม่ดังก็เหอ นะ ว่าแต่ไปซื้อ พันทิพหรือเปล่าครับเจ้าของกระทู้ สนใจพอดี แต่เปนตัว 600WAT ไม่รู้มีขายเป่า

Comment

น้องๆ พี่ว่าน้องไปวัดกับ8800GTX ให้มันรู้แล้วรู้รอดกันเลยไป

***งกันไม่มากหรอก 768MB 384Bit 128ท่อ เอง เด็กๆ เองทำได้อยู่แล้ว

Comment

Working...
                              X