Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปลี่ยนจาก d820 เป็น e4400

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เปลี่ยนจาก d820 เป็น e4400

ถ้าเปลี่ยนจาก d820 เป็น e4400 จะเร็วขึ้นมากไหมครับ ต่างจากเดิมมากป่าว

ไม่มากเท่ไหร่ครับ ลอปีหน้าดีกว่า ราคาจะได้ถูกลงกว่านี้เยอะ

Comment

แต่ผมว่าน่าจะต่างกันพอสมควร

Comment

คงต่างกันพอสมควรครับ

มันอยู่ที่ว่า เราเสียเงินไปจำนวนมากแล้ว จะพอใจกับความต่างที่ได้หรือเปล่า

ถ้าคุณแฮปปี้กับความต่างนั้น ก็ดีครับ แต่เป็นผม ไม่เอาล่ะ ทนใช้ของเดิมดีกว่า เงินหายากจะตาย ถึงจะแค่ห้าพันก็เถอะ

ความรุสึกส่วนตัวผมนะ คุณอาจจะพอใจก็ได้ เพราะเอาE4400 มาลากมันก็แรงถึงใจอยู่ดี PD เทียบไม่ติดอ่ะนะ

Comment

เร็วขึ้นในทางไหนอ่ะ ท่าเปลี่ยนแล้วเอาไว้แค่ดูหนังฟังเพลงพิมพ์งาน มันไม่แตกต่างหรอก แต่ถ้าเอาไว้ตัดต่อ ทำCG จำพวกนี้น่าจะเห็นความแตกต่างชัดเจนหน่อย....

Comment

Clock E4400 เป็น (300MHz x 10) 3GHz ลองดูครับ แล้วจะรู้ว่าแรงแค่ไหน

Comment

Working...
            X