Announcement

Collapse
No announcement yet.

Galaxy 6600GT น่าสนไหมครับ สำหรับเอามาใช้แก้ขัด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Galaxy 6600GT น่าสนไหมครับ สำหรับเอามาใช้แก้ขัด

GALAXY VGA 66TDF8TBME PCI GF6600GT/128 DDR3 128Bit 3 ปี 1,890 บาท

เกิดอาการ งงๆ ครับ ตอนแรกนึกว่าเงิน 2000 บาท จะได้ 6600GT มือสอง

แต่พอดูตัวนี้มัน 1890 เอง (รวม VAT) ก็เลย งง ว่าเค้าลงรายละเอียดผิดรึปล่าว ...

แต่ถ้าเค้าลงไม่ผิด ตัวนี้น่าสนใจไหมครับ กับการเล่นเกมส์ปัจจุบันแบบพอเพียง ประมาณว่า 1024x768 Mid-High (แต่ไม่พูดถึงมหาเกมส์อย่าง Oblivion , Gothic3 นะครับ)

กะจะเอามาแก้ขัดระหว่างที่รอความคืบหน้าของเจ้า DX10 ตัวดี , GF8 ผู้พิชิต และ Crysis ผู้พิสูจน์ครับ อิอิ (ใช้ไปพลางๆ อย่างน้อยมันก็คงแรงกว่า 9550GoldenXT ที่เคยใช้)

ปล. ขออภัยที่ Edit บ่อยนะครับ พิมพ์ผิดบ่อย ลืมทบทวนประจำ ไม่อยากโดนด่าว่าทำภาษาวิบัติ เลยขอ Edit ครับ
    Last edited by Ghostor; 21 Apr 2007, 05:17:00.

อีกอย่างนึงครับ ผมเพิ่งได้เห็นราคาของ Galaxy ผมว่ามันน่าสนกว่า Spark เยอะนะครับ

แพงกว่าแค่ 100-200 บาท แถมบางอย่างแพงกว่าแค่ 50 บาท (การ์ดระดับกลาง ค่อนล่าง) ... แต่ผมดูแล้ว แค่ Package ก็กินขาดแล้วครับ

ใครจะว่าผมโจมตี Spark ก็ว่าไปครับ ผมก็เคยใช้อยู่เหมือนกัน ผมว่ามันก็ OK ... แต่ผมก็แค่ผู้บริโภคคนนึง ที่อยากจะใช้เงินทุกบาททุกสตางค์ ให้คุ้มค่าที่สุดครับ เวลานี้จึงขอเลือก Galaxy ครับ
    Last edited by Ghostor; 21 Apr 2007, 04:31:24.

Comment

ราคาเอามาจากเวบ HWH ใช่ไหมครับ

ของมันหมดไปนานแล้วครับ

มีแต่ราคาหน้าเวบ

Comment

จาก A&L อ่ะครับ ไม่รู้มีของหรือปล่าว .... ถ้าไม่มีก็ .... ก้มหน้าก้มตาใช้ GF6100 ออนบอร์ดต่อไป

Comment

อาจมีของค้างตามร้านในเครือ

แต่ผมว่าคงหมดไปแล้ว เพราะมีคน ตามหาซื้อกันเยอะ มาก - -*

Comment

มีแต่ราคา ไม่มีจอง

มีคนปล่อยอยู่อะ เพิ่งใช้งาน 2000 บาท

ถ้าอยากได้มืหนึ่งก็ ลอง SPARK X1550 DDR3
            7300GT DDR3

Comment

ถ้าหาได้ เอาเลยครับ !!

ฟันธง

Comment

A&L มีราคา แต่ไม่มีของครับ เจอสาขาไหนช่วยบอกมาด้วยนะครับ
                จะซื้อไป SLI มั่ง

Comment

Working...
                X