Announcement

Collapse
No announcement yet.

AMDหรือin....

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• AMDหรือin....

4200+ ATHLON64 X2 (Original) L2 = 256x2 K , 64 BIT Support DDR2 3-Y 4,520

2 ตัวเนี้ยเล่นตัวไหนดีครับ ถึงจะคุ้มกับเงินที่เสียไปครับ ผม เล่นเกม 3D แปลงไฟล์นิดหน่อย ดูหนังDVD โอนถ่ายไฟล์ ประมาณ 80Gb บ้าง เปิดเครื่อง 3-4 วันติด แนะนำทีนะครับ
    Last edited by momaymint; 24 Apr 2007, 18:53:04.

เหอๆ มาโพสต์บอร์ด AMD กับ Intel ผมว่าเดี๋ยวคงได้ตีกัน - -

Comment

ถามความคิดเห็น ฝั่งAMD เฉยครับไม่ได้ให้ตีกันครับ

Comment

เป็นผมเล่น X2 3800+ ดีกว่า ราคา 3400.-

E4400 ราคา5490.- แรงกว่า 16-17% แต่แพงกว่าตั้ง 60%

Comment

ใช้ตัวหนังสือใหญ่ไม่เหมาะเลยนะครับ
          ----------
          4200 แคชมัน 512*2 มะชะเหรอ

Comment

เหอะๆๆ amd ดิ บอร์ด amd อะ

Comment

Originally posted by eXzato View Post
              ใช้ตัวหนังสือใหญ่ไม่เหมาะเลยนะครับ
              ----------
              4200 แคชมัน 512*2 มะชะเหรอ

แล้วมันดียังไงครับ เมื่อเทียบกับ E4400

ผมจะเลือกอันไหนดีครับ AMD L2=1Mb FSB 2200 แต่ c2d L2=2Mb FSB 800 อันไหนมันสำคัญและแรงกว่ากันครับ
              Last edited by momaymint; 21 Apr 2007, 17:38:05.

Comment

ความคุ้มค่าไงครับ
                จากงานที่คุณใช้ ไม่มีความจำเป็นอะไรที่จะต้องจ่ายเงินขนาดนั้น เพิ่อแลกกับการแปลงไฟล์เร็วขึ้น ไม่กี่มิลลิวินาที เอาส่วนต่างไปซื้อการ์ดจอดีๆ LCD ใหญ่ๆดีกว่าครับ

ถ้าจะวัดประสิทธิภาพ นาทีนี้ AMD สู้ไม่ได้
                แต่ถ้าความคุ้มค่า ชนะขาดครับ

Comment

แสบตาแฮะ

มาโพสบอร์ดAMD ก็ต้องAMDสิ

Comment

คืออยากจะบอกว่า ตัวเลขกับความรู้สึกมันต่างกัน มันอยู่ที่ใจ เป็นผมเอาถูกดีกว่าครับ อยู่ที่การใช้งาน

Comment

AMD ก็แปลงหนังได้เหมือนกันถึงจะช้ากว่าก็เถอะ แต่ถ้าราคาถูกกว่า ผมก็เลือก AMD

Comment

4200+ ATHLON64 X2 (Original) L2 = 256x2 K , 64 BIT Support DDR2 3-Y 4,520

สรุปถ้าผมเอาตัวนี้ แนะนำ บอดรุ่นไหนดีครับ มันกู้ไฟล์ไว้กว่า intel รึป่าวครับ และ โอนถ่ายข้อมูล ตัดต่อเพลง ด้วย ผมกะว่า เล่นไอ้ตัวนี้ ไปก่อน แล้ว พอ 4core ของ Intel มาค่อยเปลี่ยน หรือ ผมจะเล่น E4400 ไปเลย ครับ แล้วก็ไม่เปลี่ยนเลย จนกว่าคบ2 ปีอันไหนดีกว่าครับ

Comment

ถ้ามีเงินซื้อได้เลยไม่เป็นไร
                          แต่ถ้าอยากได้ความคุ้มค่าคุณมาถูกที่แล้วครับ

Comment

จิงรึป่าวครับเนี้ย

AMD ขายเป็นมือถือ2 ราคาดีรึป่าวครับ ขายง่ายเท่า intel รึป่าวครับ เพราะผม เป็นพวก เบื่อแล้วขายอ่ะ saveเงิน เราด้วย
                            Last edited by momaymint; 22 Apr 2007, 18:23:50.

Comment

Originally posted by momaymint View Post
                              จิงรึป่าวครับเนี้ย

AMD ขายเป็นมือถือ2 ราคาดีรึป่าวครับ ขายง่ายเท่า intel รึป่าวครับ เพราะผม เป็นพวก เบื่อแล้วขายอ่ะ saveเงิน เราด้วย
                              ซื้อถูกก็ขายถูกครับ อยู่ที่ราคาตอนซื้อมา

Comment

Working...
                              X