Announcement

Collapse
No announcement yet.

การ์ด NVIDIA Quadro FX 5600 และ 4600 ใช้เล่นเกมส์ได้ดีป่าวครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การ์ด NVIDIA Quadro FX 5600 และ 4600 ใช้เล่นเกมส์ได้ดีป่าวครับ

NVIDIA Quadro FX 5600 และ 4600 คือกราฟฟิกการ์ดรุ่นล่าสุดจาก NVIDIA Quadro series ซึ่งเป็นการปฏิวัติทางด้านภาพครั้งใหญ่

ด้วยเทคโนโลยีในการประมวลผลของ NVIDIA CUDA อีกทั้งยังมีบัฟเฟอร์เฟรมถึง 1.5GBรวมไปถึงการแสดงผลและสถาปัตยกรรมอันเหนือชั้นที่โดดเด่นของชิป NVIDIA G80L และด้วยความสามารถในการรองรับ Microsoft DirectX 10.0 และ Shader Model 4.0 ได้อย่างเต็มที่โดยการแสดงผลเป็นดิจิตอลด้วยความละเอียดสูง ทำให้ภาพที่ออกมาให้อารมณ์และรายละเอียดสวยสมจริงยิ่งขึ้น โดยรุ่น FX 5600 มีหน่วยความจำมากถึง 1536MB GDDR3 และมี Memory Bandwidth 76.8GB/s

http://www.comseven.com/blog/?p=81

คือผมอ่านสเปคแล้วสงสัยว่าจะเอามาทำงานด้วย เล่นเกมส์ด้วยมันจะคุ้มป่าวครับ จะแรงสู้ 8800GTSได้ไหม

การ์ดแบบนี้มันเป็นการ์ดสำหรับ งาน 3D นะครับ เช่น autocad อะครับ(อะปะไม่แน่ใจ)

Comment

เอามาเล่นเกมส์แล้วขอบอกว่าห่วยแตกครับ....

ถ้าคิดจะซื้อสองตัวนั้นเอาเงินมาซื้อ 8800 GTX Sli ดีว่าครับ ส่วนค่าตัว FX 4600 อยู่ที่ US$2,399 และ FX 5500 อยู่ที่ US$2,999 ครับ

Comment

ถ้าเอามาทำงาน บอกได้เลยว่าคุ้มมาก

แต่ถ้าเล่นเกมส์ด้วย มันก็ไม่ได้ถึงกับขี้เหร่นะครับ ผมยืนยันได้เลยว่าเล่นเกมส์ปัจจุบันได้หมด แต่อาจจะต้องปรับต่ำๆหน่อยครับ

Comment

แต่ราคาก็ไม่ใช่ถูกๆเลย

Comment

มันใช้ทำงานเฉพาะด้านอ่ะคับ

Comment

ถ้าต้องการ 2 อย่าง พบกันครึ่งทาง ซื้อ 8800GTX แล้ว Soft Mod เป็น Quadro ดีกว่าครับ แต่ถ้าจะเอาไปทำงานจริงๆ ซื้อ Quadro แท้ๆไปเลยครับ

Comment

8800GTX softmod เป็น quadro ได้ด้วยหรือ

Comment

Originally posted by tassapon View Post
                  8800GTX softmod เป็น quadro ได้ด้วยหรือ
                  ยังไม่มีข้อมูลที่แน่ชัดครับ แต่โดยพื้นฐาน ถ้า Riva Tuner รู้จักไดรเวอร์ตัวนั้น ก็น่้าจะทำได้ครับ

8800GTS คล้ายๆ Quadro FX 4600
                  8800GTX ก็คล้ายๆ Quadro FX 5600

แต่รุ่น Quadro รุ่นนี้จะมีแรมเยอะกว่าครับ

http://www.unlimitpc.com/modules.php...ticle&sid=2236

NVIDIA ก็ได้ปล่อยการ์ดจอ ในซีรี่ Quadro Fx สองรุ่น คือ รุ่น Quadro Fx 5600(ซ้าย) และ Quadro Fx 4600(ขวา) ที่ใช้ ชิบ G80 ที่ เป็นที่แน่นอนว่า support Shader Model 4.0, DirectX 10 spec คร่าวๆ ของทั้งสองตัวคือ 5600 พกแรมมา 1536MB GDDR3 384-bit ราคาก็แค่ US$2999 , ส่วน 4600 ลดแรมเหลือ 768MB GDDR3 384-bit ราคาค่าตัวก็ US$1995 ด้านในมี ผลทดสอบเล็กๆน้อยให้ชมด้วยคับ

-แถมใช้ G80 เหมือนกัน น่าจะมีลุ้นมากขึ้นครับ-

Comment

อยากรู้ใหม่
                    จดๆๆ

Comment

http://features.cgsociety.org/story_...?story_id=3994

ข้อมูลของ Quadro ล็อตล่าสุด ...........ถ้าจะเอามาทำงานรับรองว่าคุ้มค่า

Comment

ขอบคุณ คุณ iaung กับคุณ Gearhead ครับที่มาให้ข้อมูล
                        ---------------------------------------------
                        ราคาไม่ใช่เบาๆเลย แบบนี้ต้องตรองให้มาก

Comment

ได้ความรู้เยอะเลยครับ ขอบคุณทุกๆท่านครับ

ปล.ผมชอบ Sig คุณ badghost อ่ะครับ อินเทรนดี 55

Comment

จตุคอร์

Comment

ไม่ใช่การ์ดเล่นเกมสักกะหน่อย ชอบอาวไปเทียบกันจัง = =

ของแพง ไม่ใช่ว่าจะแรงทุกด้านครับ

Comment

Working...
                              X