Announcement

Collapse
No announcement yet.

เคยเจอไม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เคยเจอไม

ผมใช้ HD วีเกตต์ sata2 80gb มีข้อมูลอยู่ 70 ไม่มีพาติชั่น NTFS เอาไปเสียบกับ บอด เปิด-ปิดอยู่หลายครั้ง ข้อมูลหายหมดเลยครับ ทั้ง ผ่านสาย sata ผ่าน box ต้องมา format ใหม่ แล้วกู้ เป็น มา2 ทีแล้วครับ ไฟล์พวกนี้loadจากBIT มา มีวิธีความปลอดภัยอย่างอื่นรึป่าวครับ

ไม่เคยเจออาการอย่างนี้เลยครับ -__-

Comment

เคยครับ ถอดเข้า-ออก บ่อยๆ คือถอดจากอีกเครื่องเพื่อมา copy ข้อมูลจากอีกเครื่อง
      ผลคือ partition หายไปทั้ง partiton ต้อง formatt แล้วมากู้ข้อมูลอีกทีครับ....ยัง งงงงอยู่ว่ามันเกิดไรขึ้น

Comment

มีคนเป็นเหมือนผมด้วยหรอครับ พอมีวิธีแก้รึป่าวครับ แนะนำด้วยครับ

Comment

ไม่เคยเจอเหมือนกันครับ

Comment

อาการนี้ขอบายครับ

Comment

เคยเจอแบบว่าข้อมูลหายแต่ พอดูcapacity แล้วเหมือนมันยังมีข้อมูลอยู่อะ เป็น ฮารทดิส external เลยใช้พวกโปรแกรมกู้ข้อมูล เอากลับคืนมาได้บางส่วน จิงๆมันกู้ได้100%เลย
              แต่ตอนหลังมาเช็คไฟล์หนังบางไฟล มันดูได้ไม่จบอะ

Comment

เราควรแก้ยังไงดีครับ ที่ผมคิด น้ะ แบ่งเป็น 2 พาติชั่น c 5 gb พอ D 70 Gb เอาไปจั้มไฟล์COLO กันหายเสียบไปเสียบ น่าจะหายที่Cมากกว่า เด่าน้ะ ใครลองแล้วบอกด้วย

Comment

เคยดดน ซีเกทรุ่นเสื้อหนัง 20GB ของเพื่อน
                  พอมาเสียบเครื่องน้องผม เพื่อBackup หนัง- เพลง มันลบหายไปต่อหน้าเลย กับลังจะ ctrl+C เลย

และเครื่องน้องก็ติดไวรัส ดดนแบบเดียวกันเลย เพราะมาเสียบเครื่องผม พอคิดว่าเป็นไวรัส เอาสแกนมาลง หาเจอด้วย แต่จำชื่อไม่ได้ เลยได้โอกาสฟอแมทซะเลย ไหนๆก็ไหนๆ
                  และพอเอาHDD ผมไปเสียบเครื่องน้องที่ลง win ใหม่ๆเลย เพราะจะ Backup ก็โดนเองเลย ลบAuto เลย หายไปต่อหน้า....

Comment

เออทำไม มันเป็นแบบนั่นอ่ะ

Comment

มันเจอร์ partition ที่ซ้ำกัน รึเปล่า (เดา)

Comment

คงไม่น่าจะใช้นะครับ พอเสียบไป มันก็ เป็น HDD ว่างป่าวเลย เข้าไปดูที่ manger disk อ่ะ ต้องfotmat ถึงจะใช้ได้

Comment

Working...
                        X