Announcement

Collapse
No announcement yet.

เคยเล่นKKNDกันไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เคยเล่นKKNDกันไหมครับ

ผมว่ามันอาจจะเป็นเกมแนววางแผนเกมแรกที่ออกมาเลยล่ะครับ เกมนี้เทียบคุณภาพของเกมกับเสปกเครื่องในสมัยก่อนแล้ว
    ผมว่าทำออกมาได้ดีเลยทีเดียว ตอนนี้ก็ยังอยากเล่นอยู่ครับ (เสียดายแผ่นเจ๊ง)

เคยเล่นใน PS1 ครับ เล่นกับเพื่อน มันมากๆเลย เเต่ไม่ได้เล่นมานานมากเเล้วเหมือนกัน เเต่ก็อยากลองเล่นอีกครั้งนึงดู

Comment

เคยเล่นในPS KKND2 อะหนุกดี

Comment

แผ่นแท้แผ่นแรกที่ผมซื้อก็เกมส์นี้แหละครับ
        ส่วนภาค 2 ตอนที่ออกใหม่ก็ชอบมากๆ ตอนนั้นเรียกว่าคลั่งเลยก็ได้เล่นทั้งวัน

น่าจะมีพัฒนาภาคต่อออกมาอีกนะครับ ถ้ามีนะ...แหล่มเลย

Comment

เคยเล่นในเพลย์ 1 สู้กับเพื่อน มองกันทั้งคู่ ก็เลยประมาณว่า แข่งกันกดปุ่ม ใครไวกว่าชนะได้เลย

ตอนนี้ลืมหมดแล้วล่ะครับ

Comment

สนุกสุดยอดเลยหละครับ ตอนนั้นเล่นกะเพื่อนสมัย ม.1 เหอๆ

Comment

เคยเล่นทั้งภาคแรก และ ภาค สองครับ
              ภาคแรกถ้าจำไม่ผิดเป็น การต่อสู้ของ ฝ่ายคน กะ พวก กลายพันธุ์
              ส่วนภาคสอง เป็น 3 ฝ่าย คล้าย STARสุภาพ(คร๊าบบบบบบบบบบบบ)
              ผมชอบภาษาไทยมันอะ ฮาดี
              "ทำยังไงเราถึงจะหลุดจากแซนวิสนี่ได้ เราต้อง....."
              แล้วก็ ใน PS1 อะครับ KKND เวลาเล่นยูนิตเยอะๆแล้วมันจะอืด
              ต้องพูดถึงเกมรุ่นราวคราวเดียวกันด้วยครับ
              RA1 AFTERMATCH บน PS1 ด้วยครับ ขบวนการ เอากำไรจากรถแร่(วิ่งไปส่องรถแร่แล้วเผ่น อย่างรวดเร็ว เริ่มจากเกมนี้แหละ)

Comment

เคยเล่นเหมือนกัน แต่นานมาแล้วอะ

จำได้ว่าเป็นเกมส์แรกที่ เป็นพากษ์ไทย

รับทราบ ถึงที่หมายแล้ว เข้าสู่โหมดโจมตี ฯลฯ - -'

Comment

ไปโหลดที่ฟีเวอร์เกมสิตอนนี้มีคนเอาภาคสองมาปล่อย
                  เจ้าพวกหุ่นเกษตรเส็งเคร็ง ชอบจริงๆเลย

Comment

ตื่นแต่6โมงเช้า อาบน้ำ แต่งตัว ไปเรียกเพื่อนมาเล่น KKND บ้านเรา
                    ทำอย่างงี้เป็นเ้ดือนๆครับ มันแหลกเลยครับ มันจะแอบมาบุก แต่เราก็ดูจอมันได้ 555

Comment

มันมากๆ เคยเล่นสมัยเครื่อง PS1 ตอนนั้นเล่น Twisted Metal ด้วย บ้าอยุ่ 2 เกม และก็ Final 7 อีก

เล่นกับพี่ จอทีวีก็จอเดียวกัน เรื่องห้ามมองนี่ห้ามกันไม่ได้ 55

ตั้งแต่เครื่อง PS1 ยังเฉียดหมื่นแน่ะ - -* เครื่องที่ได้เป็นแบบไฟ110V. เสียบหม้อแปลง

Comment

KKND2 PS1 คนละเรื่องกับ PC เลยครับ
                        PS1 ตัดอะไรไปหลายๆอย่าง เพราะลดจาก 2 แผ่นเหลือแผ่นเดียว

Comment

สุดยอดคับ ผมชอบไอ้แมลงที่ปาขี้

Comment

Working...
                          X