Announcement

Collapse
No announcement yet.

เครียด...สเปกของผมจะสมควรซื้อใหม่ยกชุดหรือเพิ่มตามนี้ เครียดดด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Kingston หรือ Infineon หรือว่า Hynix

ของผมชิบ Hynix ขอรับ ไม่ทราบว่ายังพอหาได้หรือไม่ครับ โอ๊ยยยย เครียด.....เวลาไปซื้อสงสัยต้องเอาไปเทียบด้วยมั้ง

ทำมายย คอมผมห่วยขนาดนี้ๆๆๆๆๆๆเซง

Comment

หุหุ Hynix ซะด้วย หายากนะครับ

Comment

กรี้ดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ แล้วผมจะทำไงล่ะทีนี้

แย่แล้ว ต้องรีบไปหาซื้อ มือสองใครมีไหม ขอด่วน ขอด่วน อ่ะ หรือว่ามือ 1 ไปเลย หรือว่าทำตามที่คุณ yenmanovic บอกดีไหมครับ
        --ไปขอใครแลกเปง256*2มาก็ได้ วิ่งdual เหมือนกันครับ 512*2กับ256*2--

แย่แล้วทำไงดี ทำไงดี หัวห๊อมเครียด

Comment

ก็บอกแล้วว่า3แท่งก็พอแล้ว ดูอัลหรือไมมันไม่ได้ผิดกันมากเลยนะครับ ผมอยากให้คุณลองดูตอนนี้เลย ใส้3แท่ง กับสองแท่งแล้วใช้งานดู แล้วคุณลองตอบตัวเองแบบไม่อคติว่า"มันช้ากว่ามากขนาดนั้นเลยหรอ" ถึงกับต้องเสียเงิน+เสียเวลาแถมเปงการลงทุนที่ไม่มีอนาคตด้วยเพราะddr1กำลังจะตายแล้ว

ใช้ไปแบบนี้ดีกว่า ไม่เสียตังด้วย

ถ้าให้ผมเสนอนะ หาคนแลกเปง256*2 ถ้าหาไม่ได้ก็ใช้ไปแบบนี้ล่ะครับ

ปล ที่ห้ามเนี่ยไม่ใช่ไรหรอกครับ เพราะผมเคยเปงเหมือนคุณเด๊ะเลย ทีละนิดละหน่อย หวังว่ามันจะแรงขึ้น แต่มันไม่คุ้มกับเงินที่เสียไปครับ อีแก่ผมอัพแรมไป1กิ๊กตอนนั้น พอซื้อเครื่องนี้ใช้ไม่ได้เลย

สรุปแล้วเครื่องนี้ลงทุนแค่เท่าที่จำเป็นเถอะครับ เก็บตังไว้อัพทั้งชุดคุ้มกว่า

แทนที่จะอัพแรมนะ ผมว่าเอาตังเกือบ2000นั่นอะมา+กับขายการ์ดจอแล้วซื้อตัวใหม่ที่แรงกว่ายังดีกว่าอีก คะแนนขึ้นทันตาเห็นด้วย

Comment

ขาย 512 แถวนึง กับการ์ดจอ

ซื้อ 6800GS 128bit

แรงขึ้น ชัว

Comment

ขอรับ ได้เลยขอรับ งั้น ผมจะไม่ซื้ออะไรเพิ่มแล้วครับ ทำตามดีกว่า อิอิอิ ว่าแต่ ไอกาดจอผมเนี้ยมันยังขายกันได้อีกหรอครับ เหลือประกัน 8 เดือนมั้ง แรมด้วย ขายรวมกันได้เท่าไหรหรือครับ หรือว่า ราคาควรจะตั้งเท่าไหรดีครับ

เครียดมากนัก ตัดใจขาย ซื้อ GALAXY 7900GS 256MB SLI จะดีไหม งี้ต้องไปหาเสี่ยอู๊ดอีกแล้วสิเรา

Comment

7900GS เป็น PCI-E นะครับ

แต่บอร์ดคุณเป็น AGP

ตัวเลือกจะมีแค่นี้

6600GT
                7600GS (DDR2)
                6800GS
                6800GT
                7600GT
                7800GS

เรียงตามความแรงจากบนลงล่าง

Comment

ง่าขอบคุณมากครับ อิอิที่อุตสาหืเสียเวลามาตอบให้คนไม่รุ้อะไรอย่างผมเลยขอรับบบ T_T

ง่าแบบนี้ไม่รู้ จะทำไงดี เอาเป็นว่าก็คงต้องยอมใช้ตัวนี้ไปก่อนแล้วแหละครับ มีเงินเมื่อไหร จะเปลี่ยนยกชุดไปเลย ฮึ จำไว้

dอิ_อิb

ต้องอดทน ไม่ซื้อ ไม่ซื้อ ไม่ซื้อ น่ะไอหัวหอม ไอหัวหอม อดทนไว้ อดทนไว้

Comment

6600ขายง่ายครับ แรมไม่ต้องขาย ใส่3แท่งไปก็ได้ การ์ดจอก็เอา 7600gtไปเลย 7000 บาทหรือถ้าถูกหน่อยก็ x1600 หรือ6600gt หรือ 6800gs ก็ได้

Comment

Working...
                    X