Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามเกี่ยวกับการ์ดที่มีเฉพาะหัวต่อ DVI มันจะสามารถใช้กับจอ CRT ได้ไหมครับ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามเกี่ยวกับการ์ดที่มีเฉพาะหัวต่อ DVI มันจะสามารถใช้กับจอ CRT ได้ไหมครับ?

ก่อนนี้นานแล้ว ได้เคยลองต่อจากหัว DVI กับจอ CRT ด้วยหัวแปลงให้เครื่องของน้องชายปรากฏว่าจอนี่เหลืองมาเลย....

การ์ดที่ใช้ต่อตอนนั้นคือ Radeon 9600XT ครับ

มาถึงวันนี้เค้าจะอัปเกรดเครื่องแต่ไม่เปลี่ยนจอโดยเปลี่ยนเป็นการ์ด 8600gt

เท่าที่ผมอ่านรายละเอียดมามันเป็นการ์ดที่มีหัวต่อแบบ Dual DVI พอเห็นไม่มี Dsub ก็เลยนึกถึงเรื่องจอเหลืองๆขึ้นมา...

คือว่าส่วนตัวแล้วไม่ได้เคยลองใช้หัว DVI กับจอ CRT เลย เพราะเครื่องตัวเองก็เป็น LCD อยู่แล้ว...

เลยอยากทราบว่ามันจะใช้ด้วยกันได้ไหมครับ? สำหรับ 8600gt กับจอ CRT ตัวเก่าตัวนี้

CRT ตัวนี้ยี่ห้อ LG Flattron รุ่น EZT710SH

ขอบคุณครับ

ได้ครับใช้อยู่ ผมใช้ตัวแปลงที่แถมมานะครับ

Comment

ได้ครับผม

Comment

เอ...ผมยังสงสัยที่ว่าทำไมเจ้า 9600XT ถึงแสดงผลออกมาเหลืองอ๋อยซะงั้น

แต่ก็ขอบคุณนะครับ แบบนี้ก็เลือกซื้อได้แบบไม่กังวลแล้ว

Comment

Working...
        X