Announcement

Collapse
No announcement yet.

อาการดีเลย์ ของ Core2Duo

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by ผู้มาเยือน8 View Post
    mod แจ้งเตือนผ่านผมมาว่า ให้ทำรูปทางซ้ายยาวลงมาอีกหน่อยอะครับ

เร่งแก้ไขด้วยนะครับ จขกท.
    Originally posted by chinay View Post
    อ่านะ

ว่าแต่เอาจริงป่ะ
    Originally posted by Yoshimitsu View Post
    เชียร์เต็มที่เลยครับ

หื่นด้วยคน ....................

Comment

555 เชียร์ด้วยคน

Comment

ลองไปหา Patch Dualcore for WinXP ดูครับ อาจจะช่วยได้

Comment

Degragment HD ยัง เพราะเราก้เคยเป็น แต่ พอ Defrag หายเลยอาการแบบนั้น

Comment

ถ้ามันไม่หายจริงๆ ก็เปลี่ยนแผ่นวินโดว์ลงเลยคับ หายแน่

Comment

Originally posted by Amagin View Post
              ลองไปหา Patch Dualcore for WinXP ดูครับ อาจจะช่วยได้
              มันคืออะไรหรอครับ ลงแล้วจะมีอะไรเกิดขึ้นอ่ะ

Comment

Windows ฮับป๋ม

Comment

Originally posted by Solidworks View Post
                  ภาคใต้งามเลิศ ถิ่นระเบิดมากมี ประเพณีเผาโรงเรียน เวียนปล้นปืนทหาร สนุกสนานการยิงครู ตายหมู่เพราะโดนยิง สนุกจริงไม่โดนจับ
                  คิดได้ไง

Comment

คอยเจอเหมือนกันครับ แต่เป็นกับ Celelon รุ่นเก่าครับ
                    แต่คิดว่าน่าจะเป็นแบบนี้ครับ
                    มันจะช้านิดนึง เวลาเขา Folder เป็นครั้งแรกครับ แต่ถ้าเคยเข้าครั้งนึงแล้ว จะเข้าเป็นครั้งที่ 2 ได้เร็วมากครับ
                    น่าจะเป็นเพราะว่าเมื่อตอนที่ยังไม่ได้เข้า ข้อมูลยังไม่ได้เข้าไปอยู่ในแรม จึงทำให้ต้องค้นหาใน Harddisk ก่อน จึงทำให้ช้า แต่เมื่อเข้าไปแล้ว ข้อมูลที่อ่านผ่านไปแล้ว ครั้งนึง ยังไม่ได้ถอนออกจาก Memory เมื่อจะเข้าอีกครั้งเป็นครั้งที่ 2 จึงทำให้ค้นหาจาก Memory โดยไม่ต้องไปค้นหาจาก Harddisk อีกทีนึง ทำให้เร็วขึ้นกว่าเดิม ท่านลองทำตามผมดูว่าจริงอย่างที่ผมว่าไว้หรือปล่าว

Comment

Originally posted by Drunk View Post
                      คอยเจอเหมือนกันครับ แต่เป็นกับ Celelon รุ่นเก่าครับ
                      แต่คิดว่าน่าจะเป็นแบบนี้ครับ
                      มันจะช้านิดนึง เวลาเขา Folder เป็นครั้งแรกครับ แต่ถ้าเคยเข้าครั้งนึงแล้ว จะเข้าเป็นครั้งที่ 2 ได้เร็วมากครับ
                      น่าจะเป็นเพราะว่าเมื่อตอนที่ยังไม่ได้เข้า ข้อมูลยังไม่ได้เข้าไปอยู่ในแรม จึงทำให้ต้องค้นหาใน Harddisk ก่อน จึงทำให้ช้า แต่เมื่อเข้าไปแล้ว ข้อมูลที่อ่านผ่านไปแล้ว ครั้งนึง ยังไม่ได้ถอนออกจาก Memory เมื่อจะเข้าอีกครั้งเป็นครั้งที่ 2 จึงทำให้ค้นหาจาก Memory โดยไม่ต้องไปค้นหาจาก Harddisk อีกทีนึง ทำให้เร็วขึ้นกว่าเดิม ท่านลองทำตามผมดูว่าจริงอย่างที่ผมว่าไว้หรือปล่าว
                      มันเป็นการทำงานของ Software ในส่วนของ Device Control ครับ
                      ที่ทำหน้าที่ จัดเตรียมข้อมูลของ Device ก่อนจะมีการ เรียกใช้หรือ Buffer ข้อมูล

Comment

อาการที่กดเข้าไดร์แล้วมีดีเลในบางครั้งที่แรกผมก็เป็นยัง งง ว่า มันเป็นเพราะอะไร ตอนนี้ผมไม่มีดีเลแล้วเพราะผมรู้แล้วว่ามันเป็นเพราะอะไร การ์ดเสียงออนบอร์ด <<<ยกเลิกแล้ว ใช้การ์ดเสียงต่างหากหายเลยครับ
                        ยังไงก็ลองดูละกันครับ

Comment

ลองตามนี้ดูน่ะครับ
                          myComputer-->Tools--->Folder Option--->View
                          เอาเครื่ิองหมายกาถูก หน้า checkBox ตัวแรกออก ตัวที่บอกว่า หาเครื่ิองปริน ออโต้อ่ะ

อีกกรณีครับ อาจเกิดจากไวรัสอ่ะ พวกสคริปต์ออโต้รัน อ่ะ ดู ๆ ด้วยครับ

Comment

ลอง scan virus หรือ spyware หรือยังครับ

Comment

ของผมไม่เป็นนะ

Comment

E6600 ของผมไม่เป็นนะคับ

Comment

Working...
                                X