Announcement

Collapse
No announcement yet.

อาการดีเลย์ ของ Core2Duo

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อาการดีเลย์ ของ Core2Duo

ทำไม เวลาคลิ๊กข้อมูลในไดรฟ์ต่างๆ มันเหมือนมีดีเลย์ เป็นช่วงๆอ่ะคับ (คลิ๊กเข้าไดร์ฟก็เป็นแล้ว)

ปกติใช้ Athlon 3000+ 939 คลิ๊กติดมือมาก คลิ๊กมาๆ

แต่มาใช้ Core2Duo คลิ๊กมีติดดีเลย์(เป็นไม่ตลอด แต่รู้สึกได้เลย)

มีวิธีแก้ไหมคับ

ไม่ต้อง Core 2 หรอกครับ Atlon 3000+ ยังเป็น P 4 531 ยังเป็น ผมก็งง ว่าเป็นที่อะไรกัน แน่ บ้างครั้งก็เป็น บ้างครั้งก็ไม่เป็น

Comment

ใช่คับ บางครั้งเป็น บางครั้งก็ไม่เป็น

หรือว่าเกี่ยวกับ Cpu ที่มี Duo Core

ผมใช้ Single Core ไม่เคยเป็นเลยอ่ะ

Comment

เวลาเปิด power dvd แล้วมันใช้เวลากว่าจะเปิดโปรแกรมได้ เหมือนมันหน่วงๆ นี่เป็นเพราะอะไรครับ
        ผมใช้แค่ 3200+ am2 เองครับ

ไม่ทราบว่า e6300 เปิด power dvd นี่ใช้เวลานานมั้ยครับ

โปรแกรมอื่นเปิดก็มาเลย มี power dvd นี่แหละนานเลยกว่าจะมา ประมาณ 5-10 วินาทีได้ เป็นที่ซีพียู หรือว่าแรมครับ (แรมผม 1 g(667))

ขอบคุณนะครับ
        Last edited by some like it hot; 22 Apr 2007, 03:44:32. Reason: พิมพ์ผิดครับ

Comment

อาจจะเป็นที่ฮาร์ดดิสนะครับของผมก็ยังเป็นเลย คับ

Comment

mod แจ้งเตือนผ่านผมมาว่า ให้ทำรูปทางซ้ายยาวลงมาอีกหน่อยอะครับ

เร่งแก้ไขด้วยนะครับ จขกท.

Comment

Originally posted by ผู้มาเยือน8 View Post
              mod แจ้งเตือนผ่านผมมาว่า ให้ทำรูปทางซ้ายยาวลงมาอีกหน่อยอะครับ

อ่านะ

ว่าแต่เอาจริงป่ะ

Comment

Originally posted by ผู้มาเยือน8 View Post

เชียร์เต็มที่เลยครับ

Comment

โปรแกรมอะไรหน่วงรึเปล่าครับ

---
                  ผมเคยเป็นนะครับ ไปลงพวก theme,icon ต่างๆ มันก็ดีเลย์ซะ

พอลด Performance ,ลบtheme,icon ก็ดีเลย์หายสนิท

Comment

มันหน่วงตรงไหนเหรอ แล้วมันเกี่ยวอะไรกับC2Dด้วยหละครับ น่าจะเป็นกับsoftwareหรือไม่ก็driverมากกว่ามั้ง มีด้วยเหรอที่C2Dมีอาการดีเลย์ ผมไม่เคยเจออ่ะ แต่ก็อาจเกิดขึ้นได้นะ แต่มันไม่ใช่กับผมแน่นอน....

Comment

ของผมไม่มีอาการแบบนั้นนะ

Comment

มันจะหน่วงตอน ดับเบิ้ลคลิ๊กเข้าไดร์ฟต่างๆ

แล้วก็ตอนเข้าโฟล์เดอร์ต่างๆ

มันไม่ได้เป็นทุกครั้งนะคับ แต่มันเป็นจนรู้สึกได้

ที่เดาอาการว่า Cpu เพราะเคยใช้ Core เดียวมันไม่เป็นอ่ะคับ - -"

ผมไม่รู้ว่ามันเป็นที่อะไร สเปกตามลายเซ็นคับ ช่วยวิเคราะห์หน่อยคับ

Comment

ผมว่าในวินโดวส์มันมีฟังก์ชันตั้งเวลาดีเลย์พวกนี้อยู่นะครับ สังเกตุจากโปรแกรม tweak เก่าๆ เค้าจะมีส่วนในการปรับดีเลย์พวกนี้ให้ลดลงถึงหมดไป เลยดูเหมือนวินโดวส์ทำงานเร็วขึ้น

Comment

เป็นที่ HD ปล่าวครับ ผมเคยเจอเครื่องเพื่อน มันดันไป ตั้งเป็น Fat32 ซะงั้น อืดซะ

Comment

ดีเลย์ตอนคลิก ไม่ค่อยเกี่ยวกับ CPU นะครับท่าน
                              HDD นี่ตัวหลักนะครับ ลอง Format NTFS ลง windows ใหม่นะคับ อิอิ(กรุณาอย่าเชื่อ)

ปล.ผมก็เป็นครับ ที่ว่าดีเลย์นะ

Comment

Working...
                              X