Announcement

Collapse
No announcement yet.

หน้าจอ acer travelmate 290 ไม่สว่างเท่าที่ควรเกิดจากสาเหตุอะไรครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• หน้าจอ acer travelmate 290 ไม่สว่างเท่าที่ควรเกิดจากสาเหตุอะไรครับ

ผมสังเกตุหลายวันมานี้หน้าจอเครื่องผมมันไม่สว่างเท่าที่ควรมันครับ สาเหตุเกิดจากอะไรครับ แล้วต้องแก้ไขยังไงบ้างครับ เครื่อง acer travelmate 290

จอ LCD notebook ส่วนใหญ่ไม่ค่อยสว่างนะครับ อย่างมากก็ ไม่เกิน 150cd/m2 ส่วนจอ desktop ส่วนใหญ่ก็250cd/m2 ขึ้นไปทั้งนั้น บางรุ่นล่อไปเกิน 400cd/m2 ก็มี และnotebook ที่เวลาใช้ไฟจากแบ๊ตเตอรี่ จอ LCD มันจะมืดกว่า ต่อจากไฟ AC

Comment

Working...
    X