Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำ PSU ที่ใช้ร่วมกับ XFX 7900 GS ทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำ PSU ที่ใช้ร่วมกับ XFX 7900 GS ทีครับ

คือได้อ่านกระทู้ข้างล่างแล้วเสียวๆกับอุณหภูมิครับ
    คือของผมก้อใช้ XFX 7900 GS ครับแล้วความร้อนก้อขึ้นประมาณ 62-74 ครับ
    อยากทราบว่าจะลดอุณหภมิลงยังไงดีครับ กลัวการ์ดเจ๊งก่อนครับ - -"
    สเปคก้อ C2D E 6600,GIGYBYTE DS3 , แรม คอร์แซ 1g*2 ,HD 250 GB ,DVD-RW 1ตัว
    แล้วก้อเคส asus vento ส่วน PSU ที่ใช้ก้อ Enermax 460w ครับ
    น่าจะเปลี่ยน PSU ไปใช้ขนาดกี่วัตต์ดีครับ

Enermax 460w ก็เหลือเฟือแล้วครับ
    จิงๆแล้วความร้อน ของVGAมันไม่น่าจะเกี่ยวกับPSUหรอกครับ
    ลองเช็คดูว่าพัดลมเคสยังพัดดีมีแรงอยู่มั้ย
    ถ้าอยากหั้ยเย็นลงจิงๆก็ลอเปลี่ยนซิ้งVGAครับช่วยได้แน่นอน

Comment

Delux 420 watt ยังเหลือเฟือเลย

Comment

ขอบคุณมากครับที่ช่วยตอบ
        พอดีได้อ่านกระทู้ข้างล่างแล้วคิดในใจว่า
        แล้วของตูมันจะเดี้ยงป่าว - -"
        พอได้คำตอบแล้วรู้สึกดีหน่อยครับ

Comment

ของผมก็ร้อนครับมากด้วย - -

Comment

ติดซิ้งค์VGA+ซิลิโคนดีๆ ก้อสบายแล้วคับ

Comment

PSU ที่ใช้อยู่ก็เหลือเฟือเเล้วนะครับ ไม่ต้องไปเปลี่ยนใหม่หรอกครับ

Comment

แล้วอุณหภูมิล่ะครับเท่านี้ถือว่าปกติไหมครับ อยากรู้อีกคน แหะๆ

Comment

coolermaster 550 w

Comment

ตอบเผื่อยังมีคนอยากรู้นะงับ ที่อุณหภูมิห้อง 23C การ์ดไม่โหลด 45C ช่วงทำงานเต็มกำลัง 61 C
                    อ้างอิงข้อมูลจากเวป http://www.guru3d.com/article/Videocards/402/3

Card Temperature in idle (Celsius)/ Temperature at 100% load in (Celsius)
                    GeForce 7600 GT = 42/ 63
                    GeForce 7900 GS (Galaxy) = 45/ 61
                    GeForce 7900 GS (XFX) = 42/ 67
                    GeForce 7900 GS (Sparkle) = 44/ 66
                    GeForce 7900 GS (Ref) = 44/ 65
                    GeForce 7900 GT = 45/ 72

Comment

"คือของผมก้อใช้ XFX 7900 GS ครับแล้วความร้อนก้อขึ้นประมาณ 62-74 ครับ"

ปรกติครับสมัยที่ผมใช้ fulloads อยู่ที่ 85 องศาแน่ะครับอยากเย็นก็ต้องเปลี่ยนซิงค์ครับเอา vf-700 ก็ได้ครับราคาของใหม่อยู่ที่ประมาณ 1200

พอใส่ก็จะกลายร่างเป็นแบบนี้ครับเท่ไม่หยอก
                      Last edited by chillchill; 6 May 2007, 22:22:26.

Comment

ของผม XFX 7900GS XXX Temp 49/68 ครับเดิมๆ แต่ติดพัดลม Vizo Propeller Dual Fan Card

Comment

Working...
                        X