Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซื้อคอมช่วงไหนของปีถึงจะเหมาะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ซื้อคอมช่วงไหนของปีถึงจะเหมาะครับ

ผมมีความคิดจะซื้อคอมประกอบใหม่ยกชุด
    ข้อมูลอุปกรณ์ต่างๆ ผมได้ความรู้จากเวปนี้มากมายหลายเรื่อง
    จนกำหนดขนาด spec ตามการใช้งานและ งบประมาณได้แล้ว
    อยากถามว่า ในวงการ it นี้ ซื้อช่วงไหนของปีถึงจะเหมาะที่สุด หมายถึงด้านราคาสินค้าจะปรับลดราคาลงช่วงไหน และ เทคโนใหม่ๆ เค้าจะเปิดตัวช่วงไหน หรือว่าต้องรอดูด้านไหนบ้าง หรือต้องดูความเคลื่อนไหวทั้งปี เพื่อให้ได้ใน spec ที่ดีสุดตามงบประมาณที่น้อยเท่าที่เป็นไปได้ (คุ้มค่าที่สุดว่างั้นเถอะ) สมมุติอย่างเช่นข่าว INTEL จะลดราคา70% สู้กับคู่แข่งช่วงเดือนนั้นเดือนนี้อะไรแบบนั้นควรรอ
    มองดูเหมือนผมคิดมากเรื่องมากนนะคับ
    แต่ผมคิดว่าควรจะฉลาดเลือกซื้อเลือกใช้คอมให้สมกับที่เข้ามาหาความรู้ที่ www.overclockzone.com

อ่าสงสัยจะผิดหมวด โทษทีคับ ย้ายได้เลย

Comment

ช่วงมีตังรีบซื้อเลยครับ เดี๋ยวจะใช้หมดซะก่อนที่จะได้ซื้อนะ (เหมือนผม ลงขวดก่อนทุกทีเลย 555)

Comment

Originally posted by TWK. View Post
        ช่วงมีตังรีบซื้อเลยครับ เดี๋ยวจะใช้หมดซะก่อนที่จะได้ซื้อนะ (เหมือนผม ลงขวดก่อนทุกทีเลย 555)
        ถืกกกกกกกกกกกกกกกกกก

Comment

อ่านะ ยังดีที่ลงขวด ไม่สนลงอ่างบ้างฤ
          แบบว่าซื้อมาแล้วใช้ไปซัก 1 เดือนราคามันลง ฮวบไปเปน พัน แบบนี้เซงตายเลย

Comment

ผมว่ามันไม่มีช่วงที่ตายตัวหรอกถ้าจะซื้อจริงๆ ดูว่าจะใช้ก็ซื้อดีกว่า ถ้าจำเป็นก็ซื้อเลย
            อาจจะดูแนวโน้มเช่นช่วงสัปดาห์นึง บางอย่างราคาลงฮวบๆ ก็อาจจะรอก็ได้
            แต่พอถึงคราวที่จำเป็นใช้จริง ซื้อมาก่อน แพงกว่านิดหน่อย มันก็ไม่ขาดทุนเท่าไรนะผมว่า

Comment

ช่ายครับ ผมรอเวลา ลดอยู่เหมือนกันครับ ตอน นั่น ร้าน JIB ลง ราคา E4300 กับ E4400 ต่างกัน50 บาท เอง ผมแทบ งง แต่มาดูวันนี้ 500 กว่า เหอะๆๆ

Comment

ซื้อช่วงที่จำเป็นต้องใช้ครับ ซื้อก่อนใช้ก่อน

Comment

จะว่าไปแล้วช่วงของมันไม่มีหรอกครับ มีตังค์ก็ให้รีบซื้อเลยนะครับ รอไปเด๋วไม่ทันใช้ครับ แต่ถ้าจะว่าช่วงของมันก็ประมาณ เดือน 3 เป็นต้นไปครับจนถึงช่วง เดือน 5 ครับของช่วงนี้จะถูกครับ

Comment

ของผมก็ปิดเทอมครับ

เปิดเทอมแล้วใช้แหลก เก็บเงินไม่ค่อยอยู่

ยังเป็นนศอยู่ อิอิ

Comment

Originally posted by iaung View Post
                      ซื้อช่วงที่จำเป็นต้องใช้ครับ ซื้อก่อนใช้ก่อน

จำเป็นจะใช้ค่อยซื้อ ดีที่สุดแล้ว

Comment

ถ้าคอมที่มีอยู่ยังใช้ได้ก็ใช้ต่อไปครับ
                        รอจนคอมเดิมไม่ไหวเมื่อไรก็เปลี่ยนตอนนั้นล่ะครับ

Comment

ช่วงนี้ราคากำลังลงครับ - -" ผมงงกับราคาเลย E6600 เหลือ 9000 ซะแล้ว

Comment

ราคามันก็ลงทุกช่วงแหละ เดี๋ยวของใหม่ออกมาของเก่าราคาก็ลง อย่าไปรอมันลดเลย พอราคาลดของใหม่ก็ออกมาอีก เดี๋ยวก็อยากได้ของใหม่ไปเรื่อย มีงบเท่าไหร่ก็เอาเหอะถ้าจำเป็นจริงๆ....

Comment

ช่วงที่มีตังของปีคับ เหมาะสุดเลย

Comment

Working...
                              X