Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนถามเกี่ยวกับการแปลงไฟล์เอกสารWordให้JPG

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนถามเกี่ยวกับการแปลงไฟล์เอกสารWordให้JPG

คือสแกนรูปมาเป็น ไฟล์เอกสารWord แต่อยากแปลงเป็น รูปไฟล์ JPg ทำไงได้ครับใช้โปรแกรมอะไรได้ครับ รบกวนพี่ๆหน่อยนะครับ ด่วนมากๆ ขอบคุณมากๆสำหรับทุกคำตอบครับ

งงกับถามแฮะ แต่จับใจความได้ประมาณว่าscanรูปแล้วsaveเป็นไฟล์wordใช่ป่ะ แล้วทำไมตอนscanทีแรกไม่saveเป็นไฟล์jpgเลยหละครับ ไม่เข้าใจอ่ะ หรือผมเข้าใจผิด....
    แต่ถ้าจะให้เข้าใจอีกอย่างนะคงมีงานwordอยู่แล้วก็ในนั้นมึรูปภาพเลยอยากได้ไฟล์ภาพในนั้นอันนี้ก็ไม่ยากcopyรูปออกมาวางในpaintแล้วsaveเป็นjpgเท่านั้นแหละจบ....
    แต่ถ้าอยากจะsaveงานทั้งหน้าของwordซึ่งมีทั้งภาพและข้อความรวมกัน ผมก็ไม่รู้นะว่ามีโปรแกรมอะไรทำได้มั้ง แต่ถ้าเป็นผมจะcapหน้าจอเอาแล้วมาแก้ไขในPSเสร็จแล้วจึงsaveเป็นไฟล์ที่ต้องการ....
    มันต้องถูกซักอันหละน่า อิอิ....

Comment

Working...
    X