Announcement

Collapse
No announcement yet.

~~ใครเล่นบิทช่วยมาดูหน่อยครับ~~

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ~~ใครเล่นบิทช่วยมาดูหน่อยครับ~~

คือคอมผมเคยใช้โหลดบิดอยู่ แต่ดันไปโดนโปรแกรมหนึ่ง(เค้าหลอกว่าโปรแกรมเกม)ผมก็ลงเครื่องไปเรียบร้อย มันเปิดโปรแกรมไม่ได้เลย ผมเลยไปเชคดูใน Program File ปรากฏว่ามันเปลี่ยนนามสกุลจากไฟล์ธรรมดา(เกือบหมดเลย)และก็บางโปรแกรมเปลี่ยนไม่ได้ก็เลยลงใหม่ แต่พอแก้เส็ดผ(เหมือนจะหาย) มาโหลดบิทต่อ โหลดไปฟังเพลงไม่ได้เลยครับ เพลงมันยืด มันเป้นที่ HD หรือปล่าวครับเพราะผมใช้ Sumsung (เลยสงสัยอะครับ หรือ เป้นที่โปรแกรมที่ผมโดน(จาได้ไปตั้งคำถามที่ ซอฟแวร์ แทนครับ สเป้กตามข้างล่างเลยครับ
    ขอบคุณล่วงหน้าครับ ~~ขอบคุณครับ~~
    Last edited by Temperature; 22 Apr 2007, 18:11:59.

ลองกดดู CPU Usage ครับ ว่าระหว่างฟังเพลงอะมันมีโปรแกรมไรแปลกๆโผล่ขึ้นมากิน CPU มัี่งเปล่า

Comment

มันก็ธรรมดาอะครับแต่พอปิดบิทฟังได้ทันที่เลยครับ (ที่ฟังไม่ได้คือมันแป้นเสียงยืดๆอะครับ)
      ส่วนมามันจาเป้นตอนเรียกโปรแกรมอะครับ
      Last edited by Temperature; 22 Apr 2007, 18:27:39.

Comment

ฟังเพลงจากใหนครับ winamp หรือโปรแกรมอื่น หรือฟังแบบ online

Comment

เป็นหมดเลยครับ ออนไลนืผมใช้1เม็กก็ไม่เป้นไร(แต่ก่อนน) ตอนนี้ WM winamp iTune jetAudio เปิดหนังด้วย Neroก็เป็นครับ ผมฟังเพลง บางเพลง 3นาทีกว่ากลายเป้น4นาที และยิ่งเปิด Acd see ยิ่งเป้นหนักเลยครับเหมือนเครื่องค้างเลย
          Last edited by Temperature; 22 Apr 2007, 18:36:04.

Comment

ตกลงผมต้องไปตั้งที่ซอฟแวรืต่อป่าวครับแนะนำด้วย

Comment

ไม่รู้หรอกนะครับแต่ ลอง uninstall แล้วงง ver.เก่าๆมาลงดูละกัน(หมายถึงโปรแกรมโหลดบิทนะ)

Comment

ครับ

Comment

เปนหมือนกัน เวอร์ชั่นใหม่สุดมันกิน แรม เยอะมากไม่รู้เพราะไร เปิดไป3-4 ชม กินไปเปน แสน k เลยมากกว่า 3d max อีก

Comment

HDยืด 555+ ทำยังกะเทปไปได้

โปรบิทผมก้ใช้ตัวเก่าอยู่
                    ตัวใหม่อึนมาก เปิดโปรมา กว่าจะโหลดได้ ใช้เวลามากกว่าตัวเก่าอีกครับ

ผมใช้ Ver 7.0 เนี่ย ผมลอกตัวใหม่แล้ว 8.เท่าไรไม่แน่ใจ ไม่เวิกเท่าครับ

Comment

ลองใช้ µTorrent ดูกินแรมน้อยกว่า bitcomt

Comment

ตอนนี้ผมใช้ Bitcomet 0.63 น่ะนะ(เคยใช้ 0.79-0.85)
                        แต่ไม่ชอบพวกเวอร์ที่มันมีกล่องแบบเดียวกับ Flashget เลยอ่ะ กินเครื่องอย่างแรง

ชาวบิทก็แนะนำโปรแกรมที่ไม่ดูเครื่องทีสิ บิททีเล่นเกมกระตุกอ่ะ(ไม่ใช่ online นะจ๊ะ)

Comment

Working...
                        X