Announcement

Collapse
No announcement yet.

CPU Athlon XP1800+ ความร้อนประมาณเท่าไหรนะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• CPU Athlon XP1800+ ความร้อนประมาณเท่าไหรนะครับ

อยากรู้ตัวนี้ความร้อนประมาณเท่าไหรนะครับผม 60-76 อะ มันเป็นไรไหม

ร้อนครับ แค่60 กว่าๆก็ร้อนมาก แล้วมันยังใช้งานปกติอยู่ไหมคับ

ยังไงก็ลองทำความสะอาด ซิ๊งก์ ภายในเคส เพราะร้อนขนาดนี้อันตราย

Comment

ตัวเดียวกันเลยคับ xp1800+@1.92 ซิ้งทองแดงCoolmaster ของผมอยู่ที่ 43/62 ประมาณนี้คับ
      ปล.เฮ้ออออ เมษา....

Comment

ผมพึ่งติดตั้งมันเอง อะ แต่สั่งให้เมนบอร์ดตัดที่ 85 กลัวไหม้เหมือนกันตัวนี้มันความเร็วเท่าไหรอะของผม 1677

Comment

ของผม ซิงค์เดิม ซิลิโคลนขาว (หลอดละ 25)
          เที่ยง ๆ ประมาณ 55 บางทีก็ 60
          ดึก ๆ 47-53 ประมาณนั้น
          **ชุดระบายความร้อน Hatari เบอร์ 3 + เปลือยข้าง**

Comment

ท่านลองกลับพัดลมซิ้งจากเป่าเป็นดูดดิ จาเหมือนผม mb กะ cpu จาต่างประมาณ 10 องศา คือ idel 40/51 full ก้อตามข้างบน (xp18000+ 1533MHz คล็อก 1920MHz)
            ซึ่งดีต่อระบบโดยรวม(อันนี้ผมว่านะ)
            นอกนั้ผมใช้ขาวเหมือนกัน แต่เป็นเคสปิด

ปล.เฮ้ออออออออ เมษา.....

Comment

พัดลมผมดูเข้า ซีพียู เคสเปือย

Comment

เซงอะท่าทางพัดลมห่วยจริงแต่คงไม่เปลี่ยนแล้วอะ เครื่องสำรอง ได้ซีพียูมาฟรีอะแต่ร้องจริง

Comment

ของ ผมมัน 50-60 องศา overclockเป็น 1800 แล้วน่ะ
                  เดิมๆ มาเลย ไม่มี เปลี่ยน พัดลม ซีลิโคลน ก็ให้ช่างยิง

Comment

ร้อนเกินไปแล้วครับ - -*

ตระกูลนี้ ไม่น่าจะร้อนขนาดนี้
                    ผม 2600+ สูงสุดเล่นเกมมาแค่ 60 เอง ซิ้งค์เดิม
                    แต่ตอนนี้ ใช้ coolermaster ซิ้งค์ทองแดง+ SilentCat 90มม.

Comment

มันอุณภูมิเท่าไหรถึงไหม้อะ แล้วยางที่รองCPU มันแข็งเสียหมดแล้วบางอันก็ลอก ท่าทางมันคงแนบกับซิ้งไม่สนิทแน่เลย

Comment

เอาพัดลมไปหยอดน้ำมัน มานจาได้หมุนลื่น ๆ
                        ไม่รู้ช่วยได้ป่าวนะ แต่ผมว่าหยอดแล้วว่ามันหมุนลื่น + เงียบขึ้นนะ

Comment

Originally posted by !!~MaskRider~!! View Post
                          เอาพัดลมไปหยอดน้ำมัน มานจาได้หมุนลื่น ๆ
                          ไม่รู้ช่วยได้ป่าวนะ แต่ผมว่าหยอดแล้วว่ามันหมุนลื่น + เงียบขึ้นนะ
                          จิงเหรอคับ แล้วใช้น้ำมันอะไรละ ผมจาลองมั่ง

Comment

น้ำมัน WD4 อ่าครับหล่อลื่นประมาณนั้น

Comment

ขอบคุณทุกคำตอบครับ พอดีได้มาฟรีตัวนี้

Comment

Working...
                              X