Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไมใช้ 8800gts เล่น bf2142 ไม่ได้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไมใช้ 8800gts เล่น bf2142 ไม่ได้ครับ

คือผมเพิ่งเปลี่ยนการ์ดจอมาเป็น 8800gts ของ galaxy รุ่น overclock แต่ทีนี้เข้า bf2142 ไม่ได้ เวลากดเข้าเกม จอจะมืดแป๊ปนึง แล้วก็ เด้งออกมาหน้า desktop ใหม่ เปลี่ยน driver มา 3 รุ่นแล้วก็ไม่ได้ uninstall ลงใหม่ก็ยังไม่ได้
    ปล. คิดว่าไม่น่าเกี่ยวกับไฟไม่พอ เพราะ ผมเล่นเกมอื่นได้หมด ไม่ว่า c&c3, cs source,far cry และอื่นๆ ได้หมด ผมใช้ enermax 460w เครื่องผมมี hdd 1 ตัว /dvd-rom 1 drive /floppy 1 และอีกนิดๆหน่อยๆเองครับ
    ใครทราบวิธีแก้ช่วยหน่อยนะครับ

ลืมบอก ก่อนเปลี่ยนใช้ 6600td เล่นได้ปกติ

...........*แปลก นะเนี่ย

ผมก้อ กะลาสีเหมือนกัน เล่นลื่นสบายๆ เรย -*-

Comment

ไม่ทราบ จขกท ลองไดรเวอร์ตัวไหนบ้างแล้วครับ

Comment

ของผมเล่น bf2142 ปกติครับไม่เห็นเป็นไรเลยครับแต่ผมใช้ ZALMAN 600W นะ
        ถ้าเกมส์อื่นเล่นได้ปกติ ผมว่าเกมส์นี้อาจเสียมากกว่าครับลองลงเกมส์ใหม่อีกรอบดูครับ

Comment

ลงใหม่ไปแล้วครับ รอบนึง

ส่วน driver 97.92, 158.19, 101.09 ครับ

Comment

1.ลองเข้าเกมส์ทาง C:\Program Files\Electronic Arts\Battlefield 2142\BF2142.exe ดูครับ แล้วไปที่ เมนู->full Screen->ตั้งความละเอียดของเกมส์ ให้ตรงกับความละเอียดของหน้าจอที่ใช้ตอนนี้

2.ลองลบทุกอย่างใน My Documents\Battlefield 2142\mods\bf2142\cache ดูครับ

Comment

ลองทำตามแล้วก็ เด้งออกมาเหมือนเดิมครับ คือมันยังไม่ทันเห็นหุ่นยนต์เดินเลยครับ มันก็เด้งออกมาแล้ว

Comment

ไม่ทราบว่าใช้ PSU เท่าไหร่ครับ เพราะบางทีอาจจะเป็นที่ไฟไม่พอก็ได้

Comment

enermax 460W ครับ

ps. อย่างนี้การ์ดมันเสียป่าวครับ เพราะมันเล่นเกมอื่นได้ (ถ้ามันเสียจะได้เอาไปเปลี่ยนก่อนเพราะเพิ่งซื้อมาเมื่อวาน)

Comment

ฮึ่มมมมมมมม แผ่นแท้ป่าวครับ?

Comment

แผ่นแท้ครับ ก่อนเปลี่ยน vga เล่น online อยู่ทุกวัน

Comment

ได้แล้วครับ ขอบคุณทุกๆท่านมากครับ

ผมลบไฟล์ ของ เกมที่อยู่ใน my doc ออกหมดแล้วลงใหม่อีกทีถึงได้ครับ

Comment

Originally posted by bf2142 View Post
                          ได้แล้วครับ ขอบคุณทุกๆท่านมากครับ

ผมลบไฟล์ ของ เกมที่อยู่ใน my doc ออกหมดแล้วลงใหม่อีกทีถึงได้ครับ
                          ยินดีด้วยครับ

Comment

แผ่นปลอมมันเข้าเล่นยังไงหว่า -*-

Comment

ยินดีด้วยครับผม

Comment

Working...
                              X