Announcement

Collapse
No announcement yet.

Spark X1600 Pro 256 MB AGP8X DDR2 HDTV DVI vs 6600gt 128/256 รุ่นไหนแรงกว่ากันคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Spark X1600 Pro 256 MB AGP8X DDR2 HDTV DVI vs 6600gt 128/256 รุ่นไหนแรงกว่ากันคับ

Spark X1600 Pro 256 MB AGP8X DDR2 HDTV DVI
    Detail :
    Specifications:
    Bus interface: AGP 8X
    Memory Interface: 128 bit
    RAMDACs: 400 MHz
    CRT monitor: 15-pin VGA connector
    TV out: S-video out or AV out or HDTV out
    DVI-I connector (Dual-link DVI)
    Dual CRT connector support with DVI adaptor (Optional)
    90 Nanometer Technology
    New Ultra Threaded 3D Architecture:12 highly efficient Ultra-Threaded shader processors
    New 256-bit ring-bus memory controller
    Avivo?: Revolutionary 10 bit clear display technologies for clear, bright images
    OpenGL 2.0
    Operation Support: Windows XP and Windows 2000
    -Specifications are subject to change without notice
    ช่วยเปรียบเทียบให้ดูหน่อยคับ ว่าอันไหนดีกว่า และ ถ้า 6600gt แรงกว่านี้แรงกว่าเฉพาะ256 หรือ แรงกว่าทั้ง256และ128mb คับช่วยตอบที อยากจะซื้อมือ2 อ่ะคับ

รุ่นนี้ไม่ได้ห่วยเลย
    ปรับกลาง ๆ ก็ลื่นครอบจักรวาลแล้ว
    อยู่ได้อีกอย่างน้อยก็ 1 ปีกว่า ๆ
    แต่ถ้าอยากตามกระแส ก็ต้อง 7600 gt ขึ้นไปไม่งั้นเปลี่ยนก็เสียตังฟรี

Comment

1600แรงกว่าครับ แถมภาพสวยกว่า และดูหนังสวยกว่าด้วย

ปล ถ้าหายี่ห้อpowercolorได้เอาไปเลยครับ เกรดดีกว่าไอ้ป๊าก แถมราคาพอๆกันเลย

Comment

แต่เท่าที่ผมอ่านมาเคยได้ยินมาด้วย ว่า winfast 6600gt 128bit256mb ตอนใช้งานจิงแรงกว่าเกือบ10%ได้
        แต่เวลาเช็คโปรแกรมดูแล้วมันบอก x1600 ค่ามากกว่า
        ผม ฟังมาก้อ งง ขอ เซียนช่วยบอกทีคับ
        คือผมสนใจจะซื้อมือ2อ่ะคับ งบมีประมาณนี้ แล้วแนะนำยี่ห้อ
        x1600หรือ6600gt ที่ดีๆให้ด้วยคับ
        ถ้าใครมีผมสนใจซื้อนะคับลองลงราคามาดูเอาแบบมีประกันนะคับ
        หรือ add มาคุยได้ทางmsn เมลล์ผมนะคับ
        jacktevada@hotmail.com

Comment

X1600 ครับ

Comment

ขอบคุณคับที่เสนอความคิดเห็นผมจะอ่านและจำคับ
            ใครคิดเห็นหรือรู้มายังไงอีกวิจารณ์ได้เลยคับ ผมมานพวกรู้น้อยแต่อยากรู้มาก(หลายเรื่อง) อิอิ

Comment

ถ้ามือ2ลืมx1600ไปเหอะ หายากกว่า6600gtเยอะครับ ยี่ห้อก็
              nvidia/winfast,xfx(มีป่าวหว่า),spark,asus

ati/powercolor,spark,asus,gecube(หายากกกกกกกก แพงงงงงงงงง)

นึกมะออกแระ-*-

Comment

ใครมีความคิดเห็นไร บอกมาอีกคับwant อย่างแรง
                คือเจอ ขาย4000เค้าบอกใช้ได้2เดือน
                Spark X1600 Pro 256 MB AGP8X DDR2 HDTV DVI
                เค้าขอขาย4000ผมต่อไป3500 แล้วเค้าบอกขอ3800
                ผมบอกงบไม่มีขอ3500 เลย เงียบไปเลยสงสัยขายแล้วมั้ง
                ใครมีความคิดเห็นไรเชิญได้จ้ารับทุกความคิดเห้นไว้พิจารณางับ

Comment

ถ้า2เดือน 3500-3800ก็โอเคนะครับ(สำหรับผม)

บางทีผมว่ากะอีแค่เงิน2-300 ถ้าถูกใจก็เอาไปเถอะ เด๋วพลาดไปแล้วไม่มีที่ถูกใจอีกจะย้อนมาเสียใจนะครับ

แล้วแต่คุณล่ะครับ ของงี้ตัดสินใจแทนกันไม่ได้

Comment

คือผมสนก้อสนอยู่นะคับ
                    แต่อยากเปลี่ยนหมดที่เดียวตอนได้เงินแต่ะเอี้ยอ่ะจะได้เปลี่ยนยกsetเลยอิอิ
                    ------------------------
                    ความคิดเห็นของทุกท่านล้วนเป็นความรู้สำหรับผม

Comment

งั้นรอเงินออกก่อนแล้วค่อยๆหาของอีกทีก็ได้ครับ มันมีมาเรื่อยๆแหละ แต่6600gtน่าจะหาง่ายกว่านะผมว่า

Comment

Working...
                      X