Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำ Board ใช้กับ AM2 ที่มี SATAII X6,E-SATA ให้หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำ Board ใช้กับ AM2 ที่มี SATAII X6,E-SATA ให้หน่อยครับ

ตามหัวข้อกระทู้เลยครับ คือผมต้องนำไปใช้งานที่ต้องเก็บข้อมูลเยอะๆ แต่ยังหาบอร์ดที่มี Slot อย่างน้อยตามจำนวนดังกล่าวไม่ได้เลยครับ อย่าง Intel จะมี Asus P5B-E เป็นรุ่นต่ำสุดที่มีในราคา 5พันกว่าบาท ถ้าเป็น AMD จะใช้บอร์ดรุ่นไหนครับ ถ้าราคาแพงเกินไปก็ไม่ไหว *-* พอดีผมจะซื้ออีกเครื่องก็เลยจะมาลองเล่นค่ายนี้ดูมั่งน่ะครับผม ขอบคุณมากครับ

ลืมบอกครับ ผมคงไม่ได้เอาไป Clock เพิ่มนะครับ เพราะฉะนั้นไม่จำเป็นต้องเอารุ่นที่ลากไกลๆก็ได้ครับ เน้นการใช้งานทั่วไป ถึกๆทนๆ ขอบคุณอีกทีครับ

Comment

ดัน

Comment

มี E -Sata ก็คงมี Asus M2N-Sli Deluxe อะครับ ที่มี แล้วก็ได้ Sata 6 ช่องด้วย

Comment

ตามข้างบนเลยครับ ตัวนี้พึ่งซื้อมาเหมือนกันครับ ยังไม่ได้แกะเลยได้แต่อ่านคู่มือ ^^ รอแรมเทพมาลงสักแถว ปลายๆเดือนครับฮี่ๆ

Comment

Working...
          X