Announcement

Collapse
No announcement yet.

M/B Asus 3 ตัวนี้ตัวไหนน่าเล่นคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• M/B Asus 3 ตัวนี้ตัวไหนน่าเล่นคับ

ASUS M2NPV-VM

ASUS M2NPV-MX

ASUS M2N

ไม่เล่น SLI คับ

ตัวไหนคุ้มค่ากว่ากันคับ เพราะราคาก็ไล่เลี่ยกัน

เน้นเล่นเกมส์ + ทำกราฟฟิก

ขอบคุณคับ

ปล. ขอการ์ดจอ รุ่น 8 หรือไม่ก็รุ่น 7 แบบแรงๆ ไม่เกิน 4000 คับ

แล้วรุ่น 8500 GT ของ XFX ราคาประมาณ 3800 นี่ คุ้มไหม๊คับ
    Last edited by hize; 23 Apr 2007, 11:06:22.

ASUS M2NPV-VM

7600GT ครับ ราคาลงครับ

Comment

คือ มี XFX7300GT DDR2 256MB แต่เป็น AGP อยู่แล้วอ่ะคับ

ถ้าเทียบกับตัว7600GTที่เป็นPCI-e แล้วมันต่างกันมากไหม๊คับ

คือตอนนี้ผมอยากรู้การ์ดจอที่ลงตัวที่สุดแต่ราคาไม่แพง(เอาเป็นไม่เกิน5000ล่ะกัน)

เพราะผมเช็คในบอร์ดดูปรากฏว่ามีการเถียงกันมากมายเลย

แล้วยิ่งการ์ดจอมันชอบลงท้ายเป็น GT GS ผมเลยงงเลยไม่รู้จะเลือกแบบไหนดีคับ(สับสน)

ปล. แล้วM/B ASUS M2N-E นี่เทียบกับ3รุ่นข้างบนได้ดีกว่าหรือแย่กว่าคับ(คุ้มค่ากว่าไหม๊คับ)

ขอบคุณในความกรุณาที่ช่วยเข้ามาตอบครับ

ขอบคุณครับ

Comment

คือ มี XFX7300GT DDR2 256MB แต่เป็น AGP อยู่แล้วอ่ะคับ
        ถ้าเทียบกับตัว7600GTที่เป็นPCI-e แล้วมันต่างกันมากไหม๊คับ
        ---------------คนละเรื่องครับ

คือตอนนี้ผมอยากรู้การ์ดจอที่ลงตัวที่สุดแต่ราคาไม่แพง(เอาเป็นไม่เกิน5000ล่ะกัน)
        เพราะผมเช็คในบอร์ดดูปรากฏว่ามีการเถียงกันมากมายเลย
        ---------------ถ้าเอาสุดงบ ก็ต้อง 8600GT ครับ 5000ซื้อได้

แล้วยิ่งการ์ดจอมันชอบลงท้ายเป็น GT GS ผมเลยงงเลยไม่รู้จะเลือกแบบไหนดีคับ(สับสน)
        ------------------GT มีความเร็ว GPU / MEMORY ที่เร็วกว่า GS ครับ ทำให้ แพงกว่าและแรงกว่า(สำหรับการ์ด NVIAID นะครับ)

ปล. แล้วM/B ASUS M2N-E นี่เทียบกับ3รุ่นข้างบนได้ดีกว่าหรือแย่กว่าคับ(คุ้มค่ากว่าไหม๊คับ)
        --------------คุ้มสุดๆ แพงกว่านิดแต่แน่นอนครับ

ขอบคุณในความกรุณาที่ช่วยเข้ามาตอบครับ

ขอบคุณครับ

Comment

ขอบคุณคับ

Comment

พี่คับ คือผมอยากรู้อีกนิดเกี่ยว Dual RAM

คือM/B M2N-e มีเล่น Dual Ram ได้ใช่ไหม๊คับ

แล้วจะใส่ หรือเซ้ทค่ายังไงคับ

ผมกะจะซื้อ 1 MB Kington 667 อ่ะคับ ซ์อ2ตัว แล้วจะทำDual ได้ไหม๊คับ

ขอความกระจ่างเรื่องนี้หน่อยคับ

ขอบคุณครับ

ปล. แล้ว PSU ต้องใช้ถึงขนาดกี่Watt คับถึงจะอยู่ จากสเปกที่ผมต้องการข้างบน่ะคับ (เอาเป็นPSU จากเคสของร้าน JIB ก็ได้คับ)
            Last edited by hize; 24 Apr 2007, 21:30:25.

Comment

ไส่ได้และไม่ต้องเซ็ทอะไร มันก็ DULA เลยครับ

Comment

Working...
              X