Announcement

Collapse
No announcement yet.

NTLDR missing...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by ThePing View Post
    ง่ายๆเลยนะครับ เอา HD ตัวที่มีปัญหา มาต่อ แล้วแล้วเปิดเข้าไปใน Drive C: เข้าไปแก้ Hide ไฟล์ก่อนนะครับ แล้วก็หาไฟล์ 3 ตัวนี้ครับ ที่มีชื่อว่า

boot.ini
    ntldr
    NTDETECT.COM

เมื่อหาเจอแล้ว ก็ก๊อปไฟล์ 3 ตัวนี้ ไปใส่ไว้ใน Drive C: ของ HD อีกตัว เท่านี้ก็เรียบร้อยแล้วครับผม
    upload 3 ตัวน้ให้หน่อยสิครับ....ผมหาไม่เจอ

Comment

ความรู้ดีๆอีกแล้ว

Comment

เครื่องผมโดนเช่นกันครับ เป็นไวรัสชนิดนึ่งที่เข้ามาแล้ว มันจะไปลบไฟลืใน Windows ครับ

Formatt อย่างเดียวครับ

Comment

Originally posted by UTY78 View Post
          upload 3 ตัวน้ให้หน่อยสิครับ....ผมหาไม่เจอ
          มันต้องมีซิครับ ถ้าเครื่องท่านไม่มี เครื่องท่านก็คง Boot ไม่ได้หรอกครับผม มันอยู่ใน Drive C ของท่านแหละครับ แต่ท่านจะต้องให้มันโชว์ไฟล์ที่ถูกซ้อนไว้ก่อน เข้าไปที่ Menu Bar นะครับ แล้วไปที่ Tools > Floder Options > View แล้วตกเครื่องหมายตามภาพข้างล่างนี้ละกันนะครับผม

ถ้าคิดว่า วิธีของผม จะสามารถช่วยใครได้อีก ก็เอาไปดพสได้เลยนะครับ ไม่ต้องให้เครดิตผมนะครับ ให้เครดิตกับทาง OCZ ไปละกันนะครับ

ความสุขคือการให้ มิใช่การครอบครอง

ความรู้คือการให้ ที่ไม่ต้องเสียอะไร เพราะว่าความรู้ก็จะยังอยู่กับเราตลอดไป

Comment

เล่าจากประสบการณ์เล็กๆ ในเครื่องมีฮาร์ดดิสก์อยู่ 2 ตัว วันดีคืนร้ายบู๊ตเครื่องแล้วมันก็ขึ้นข้อความดังว่า พอลองเข้าไปดูในไบออสปรากฏว่าลำดับที่ของฮาร์ดดิสก์มันเปลี่ยนทำให้ฮาร์ดดิสก์ตัวที่ไม่ได้ลงวินโดวส์ไว้ไปอยู่ในลำดับการบู๊ตแทน ก็แค่เข้าไปเซ็ตลำดับของฮาร์ดดิสก์เสียใหม่ มันก็บู๊ตได้เหมือนเดิมแล้ว

Comment

Originally posted by โชติก View Post
              เล่าจากประสบการณ์เล็กๆ ในเครื่องมีฮาร์ดดิสก์อยู่ 2 ตัว วันดีคืนร้ายบู๊ตเครื่องแล้วมันก็ขึ้นข้อความดังว่า พอลองเข้าไปดูในไบออสปรากฏว่าลำดับที่ของฮาร์ดดิสก์มันเปลี่ยนทำให้ฮาร์ดดิสก์ตัวที่ไม่ได้ลงวินโดวส์ไว้ไปอยู่ในลำดับการบู๊ตแทน ก็แค่เข้าไปเซ็ตลำดับของฮาร์ดดิสก์เสียใหม่ มันก็บู๊ตได้เหมือนเดิมแล้ว
              อืม กรณีนี้ผมก็เคยเป็นฮะ เกือบเผลอลงวินโดว์ใหม่ไปซะแล้ว

Comment

Working...
              X