Announcement

Collapse
No announcement yet.

เชิญ AMD หน้าตาดีทุกคนมาเลือก M\B ให้หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เชิญ AMD หน้าตาดีทุกคนมาเลือก M\B ให้หน่อยครับ

ใช้กับ X2-3600+ 65nm แต่ติดตรงมี
    1.Hard disk 250 G ATA100 อยู่แล้ว 1 ตัว
    2.DVD-RW อีก1 ตัว

ก็เลยอยากได้ M\B ที่มันมี Slot IDEx2 งบประมาณ 3,500 บวกเพิ่มได้นิดหน่อย
    แล้วก็เล็ง XFX8600GT ไว้แล้วครับ แต่อีกใจก็อยากจะรอ Radeon HD2600 แต่ไม่รู้จะมาเมื่อไหร เพราะต้องซื้อ วันเสาร์นี้แล้วครับ

หรือว่าจะใช้ Onboard ที่มี Slot IDEx2 เช่น Asus M2NPV-VM แต่ก็สนใจ M2N-E เหมือนกัน แต่มันมี IDE อันเดียวนะสิ ไม่มี VGA อีกต่างหาก

ช่วยแนะนำด้วยครับ

M2N-E ก็ต่อได้หมดนี้ครับ

Comment

หน้าตาธรรมดาแต่เร้าใจ ขอเสนอ M2N-E เช่นกัน

Comment

อย่างงี้ก็ต้อง set ฮาร์ดดิส เป็น master แล้ว dvd เป็น slave ใช่ปะคับ เพราะ m2n-e มี ide มาให้แค่อันเดียว

Comment

HD ประเหลือเกิน 4 ปี เอามาขายผมก็ได้นะ อิอิ
          กำลังหา 250G ATA อยู่เหมือนกัน ฮุๆ

Comment

ครับแต่มันจะดึงกันนะครับอาจจะช้าหน่อยแต่ก็ใช้ได้ครับ

Comment

ถ้าประกัน D-COM เอาไปเปลี่ยนเป็น SATA II ได้ครับเพิ่มเงินนิดหน่อย ได้ประกันเป็น 5 ปีเต็มด้วย

Comment

ของ เวสเทิร์น อ่ะครับ 250G buffer 8 M (มั้ง) ซื้อมาประมาณ 6 เดือน ไม่ค่อยได้ใช้ด้วยครับ เพราะ M/B เครื่องเก่ามีปัญหา ขาย 2000 ละกันครับ

แต่เรื่องที่มันต่อใน สาย IDE เส้นเดียวกันนี้สิครับ ไม่รู้มันจะทำให้ช้าแค่ไหนอ่ะ
                ที่ซื้อเป็น IDE เพราะกะจะเอามา upgrade เครื่องเก่าอ่ะ แต่ท่านแม่มาบอกทีหลังว่าให้ซื้อเครื่องใหม่
                ก็เลยไม่ทันแล้ว

Comment

ประกันของอะไร ?
                  แล้วประกันเหลือเท่าไร ? (เหลือเกิน 4 ปีเป็นใช้ได้)
                  แบบว่า ยี่ห้อที่ว่ามันมีประกันหลายแบบ ทั้ง 1ปี 3ปี 5ปี เลยถามก่อนดีกว่าอะจ้า

Comment

ซื้อที่ Hardware house น่าจะ A&L อ่ะครับ แต่ประกัน 5 ปี แน่ๆ

Comment

ถ้าตามที่ท่านบอกก็สนใจซื้อต่อครับท่าน เด๋ว PM ติดต่อไปครับผม

Comment

M2N-E เลยคับ

แต่หายากหน่อยคับ ช่วงนี้

Comment

Working...
                        X