Announcement

Collapse
No announcement yet.

สามารถใช้แรมDDR2กับM/Bที่รองรับDDR1ได้ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สามารถใช้แรมDDR2กับM/Bที่รองรับDDR1ได้ไหมครับ

สามารถใช้แรมDDR2กับM/Bที่รองรับDDR1ได้ไหมครับ
    คือจะซื้อแรม1GของDDR2อะครับมันถูกกว่าDDR1อีก
    มันจะมีปัญหาอะไรหรือป่าวครับ
    ขอบคุณทุกท่านที่มีน้ำใจช่วยเหลือครับ

ปัญหาแรกคือมันใส่ไม่ลงครับ อิอิ

ยกเว้นว่าเมนบอร์ดของคุณจะลูกผสม ที่สามาถใช้ได้ทั้ง DDRI และ DDRII ครับ

แต่โดยปกติแล้ว อันนี้จึงฟันธง!!! ว่าใส่ไม่ได้แน่นอน

Comment

DDR1 ใส่ DDR2 ไม่ได้ - DDR2 ใส่ DDR1 ไม่ได้

Comment

ถ้าใส่ได้ตอนนี้DDR1ก้อขายไม่ออกดิคับ

Comment

ขามันจะไม่ลงล็อกSlot ram M/Bครับ

Comment

จำนวนขาแรมมันไม่เท่ากัน แล้วก้ใช้ไฟไม่เท่ากันด้วยคับ ไม่ได้แน่นอนครับ

Comment

มี MB หลายตัวที่ใส่ RAM ได้ทั้ง DDR1 เเละ DDR2 ครับ เช่น Asrock 4CoreDuo-VSTA

Comment

Working...
              X