Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยดันX2 4200+@2.85 มันสุดแค่นี้หรือคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยดันX2 4200+@2.85 มันสุดแค่นี้หรือคับ

ขอโทษคับที่ไม่มีภาพเพราะใส่ภาพไม่เป็น แต่คำถามก็ตามหัวข้อเลยคับ
    1. M2N - SLI Deluxe HTT 4 ไฟ 1.35
    2. Corsair VS 1GB 667 1.95
    3. X2 4200+ @2.85 1.5250 + Mini Typhoon Value
    พอผมเอามากกว่านี้มันก็จอฟ้าคับ หรือไม่ก็แฮงค์ไปเลย
    อยากถามว่าจะไปมากกว่านี้ต้องทำไงเพิ่มคับ

ผมว่าแค่นี้ก็สุดๆแล้วนะครับ เคยเห็น 4400+ ได้ที่ 2.9 เอง
    ส่วนมากไปไม่ถึง 3.0 หรอกครับ คงต้องยอมรับครับว่าสู้พวก
    C2D ไม่ได้ รอตัวใหม่ละกันครับ อาจจะไปได้ถึงฝั่งฝันที่เกิน 3 ได้
    ที่เคยเจอ E6600@3.75 โน้น แรงเกิน

Comment

ไฟแรมท่านน้อยไปอ่ะครับ....ลงเพิ่มอีกน้อยนะครับ

Comment

แรงแล้วครับ

Comment

อาจจะต้องลดตัวคูณ HTT เป็น 3
          ทดแรมเป็น 533 เพิ่มไฟแรม 2.05-2.1
          อาจจะเพิ่มได้อีกนิดหน่อย แต่ก็อาจจะไม่เสถียนนะครับ

Comment

อยากลากต่ออีกต้องเบิร์น cpu+ram ด้วยคับ และต้องใช้เวลา เบิร์นด้วย ORTHOS ซักอาทิตย์นึงดู ตามหลักต้อง 200 Hr. เปิดทิ้งไว้ตอนนอนก็ได้คับวันละ 8-10 ชม. จะได้รู้เครื่องเราเสถียรด้วยรึป่าว แต่ความร้อนสุดๆนะคับ อิอิ

Comment

เพิ่มไฟแรมสัก 2.2 อ่าคับ

Comment

ขอ ฝาก เนื้อ + ตัว ด้วย นะจ้า cpu 800 บาท จ้า
                http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=54119

Comment

ขนาด 3600+ ผมยังได้ 2.8 เลยไฟ 1.3 เอง แต่ของผมเป็น M2N-E เพิ่มไฟแรมได้แค่ 1.95
                  ไม่อย่างนั้นผมว่าน่าจะไปต่อได้อีก ของคุณน่าจะได้มากกว่านี้นะครับ

Comment

ผมจะพยายามต่อไปคับ

Comment

Working...
                    X