Announcement

Collapse
No announcement yet.

เข้าไปออสแล้วฟ้องว่า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เข้าไปออสแล้วฟ้องว่า

The system intruded , chassis opened or tempered before , please check the system
    m/b asus Striker Extreme งงมากมายเลยคับท่าน รีคอมเปง10มันก้อเข้าไบออส เหมือนเดิม

tempered อุณหภูมิป่าว

ใช้โปรแปลไม่เก่ง Eng he system intruded
    ระบบเขาบุกรุก
    ระบบเขาบุกรุก

chassis opened or tempered before
    โครงรถยนต์ที่รวมทั้งเครื่องยนต์และล้อ(1) เปิดหรือที่มีอารมณ์ ก่อน(2)
    โครงรถยนต์ที่รวมทั้งเครื่องยนต์และล้อเปิดหรือที่มีอารมณ์ก่อน

,
    (3)

please check the system m / b asus
    ให้ความพอใจ(4) b/mระบบ การเข้ากีดขวาง(5) ขณะที่
    ให้ความพอใจb/mระบบการเข้ากีดขวางขณะที่

striker extreme
    ระดับที่มากที่สุด การบุกในกีฬาฟุตบอล(6)
    ระดับที่มากที่สุดการบุกในกีฬาฟุตบอล
    Last edited by Golf160; 23 Apr 2007, 22:24:54.

Comment

ไม่เห็นตรงเลยนี่หว่า

Comment

ลองดูจั้มเปอร์บนเมนบอร์ดครับจะมีอยู่ตัวที่เขียนว่า Chassis นะครับ ลองถอดออกมาแล้วใส่กลับเข้าไปครับ ถ้าไม่หายลองเคลียร์ไบออสช่วยด้วยครับ แต่ถ้าไม่หายอีกเคลมโลด

Comment

ลองมองหา Option ที่ชื่อ "Reset Case Open Status" หรืออะไรทำนองนี้แล้วเลือกในเป็น Enable ดูนะครับ ของผมอยู่ในหน้า PC Health Status ไม่แน่ใจว่าใน Striker จะมี option นี้หรือเปล่า ยังไงก็ลองดูครับ

Comment

ได้แล้วคับแระมานว่า ไม่ได้ใส่ลงเคสแล้วมันขึ้นแบบนี้ ต้องเข้าไปปรับในไบออสอ่ะคับ

แล้วมันรู้ได้ไงฟ่ะ ว่าฉานไม่ได้ใส่ลงไปในเคส

Comment

Working...
            X