Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปิดเครื่องแล้ว Nod ฟ้องว่ามีไวรัส

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เปิดเครื่องแล้ว Nod ฟ้องว่ามีไวรัส

ลองปิด เปิด 2 ทีแล้วอ่ะคับ แล้วมันก็ขึ้นมา เป็นดวงตาแดงๆ กด Delete ไปแล้ว ลอง เปิดเครื่องมาใหม่ก็ยังขึ้นมาอีก ช่วยหน่อยน่ะคับ

ไวรัสชื่ออะไรหละครับ? ลองอัพเดทแล้วสแกนใหม่อีกรอบดิ....

Comment

File
      C:\Windows\services.dll

Threat
      Win32/Rustock.NBQ Trojan

Comment
      The file can be deleted. It is strongly recommended that you back up any crucial data before you proceed. Event occurred at an attempt to access the file by the application: C:\Program Files\MSN Messenger\msnmsgr.exe.

เนี่ยหล่ะคับ ตอนเปิดเครื่องเส็ดขึ้นแบบนี้เลย ตาแดงๆ น๊อส อับเดทลบไปแล้ว ก็ไม่หายงับ
      ต้องทำยังไง ใช้โปรแกรมอะไรลบ บอกหน่อยน่ะคับ

Comment

ลง Window ใหม่เลยคับง่ายดี อาล้อเล่งอะ555+

Comment

กด F8 ตอนบูต แล้ว เข้า safemode แล้ว สแกนทั้งเครื่องเลยครับ
          ที่คุณบอก กดลบไปแล้ว มันยังแอบในเครื่องครับ ไวรัส โทรจันบ้างตัวลบใน Windows ปกติไม่ออก

เราก็เคยเจอ ไวรัส กดลบไปแล้วแต่ก็กลับพบอีก พอทำแบบข้างต้น bye bye มันไปเลยครับ

Comment

อ้อ สมัครสมาชิกด้วยก้อดีนะคะ

Comment

ถอด Harddisk ไป scan เครื่องอื่นที่มี Antivirus ที่ updated ล่าสุดครับ เพราะ NOD32 ติดตัวนี้แล้วสแกนตัวเอง ฆ่าตัวเองไม่เป็นครับ

Comment

Working...
              X